PDA

Xem phiên bản đầy đủ : tại sao bây giờ chơi bằng DCOM 3G lại lag thế trước có bị đâu?

dungca231
11-01-2012, 09:58 PM
Cho hỏi tại sao hồi trước tớ chơi bằng Dcom 3g của mạng Viettel không bị lag mà sao bây giờ lag thế? Phải chăng đây là cách làm để cho công bằng với mạng FPT và VNPT trong thời gian qua???
Nếu không thì đây có phải là lỗi của game không? Và có cách nào khắc phục tình trạng này không?
:-S:-S:-S

nguyenthanh
11-01-2012, 10:01 PM
Hỏi nhà mạng của bạn ấy, chơi game = 3g, trùm quá =))

satkiemnl
12-01-2012, 08:17 AM
Cho hỏi tại sao hồi trước tớ chơi bằng Dcom 3g của mạng Viettel không bị lag mà sao bây giờ lag thế? Phải chăng đây là cách làm để cho công bằng với mạng FPT và VNPT trong thời gian qua???
Nếu không thì đây có phải là lỗi của game không? Và có cách nào khắc phục tình trạng này không?
:-S:-S:-S
bạn đăng kí gói 120k/1 tháng phải không
theo mình biết thì trong gói 120k/1 tháng này bạn sẽ xài mạng ổn định trong 120k đầu
và khi hết 120k đó thì tốc độ truyền mạng sẽ bị yếu đi
tất nhiên là không bị mất mạng và bạn vẫn xài internet bình thường
số tiền 120k+ sẽ là miễn phí
vì vậy cái này không phải lỗi của game cũng không phải lỗi của mạng
mà là lỗi của chính bạn, không đọc kĩ trước khi đăng kí..uki!

LSBTuanAnh
12-01-2012, 08:20 AM
h choi DCOM thi choi lam sao may mang vnpt cung lag lam' choi game ban fai chuyen doi sang cap quang ma choi dung goi' ca nhan cung ko mac hon nhiu dau nhung xai no suong ban ak`

hkmonster
12-01-2012, 08:34 AM
bạn đợi thêm ít ngày nữa đi. mình dùng 3g chơi nhiều game rồi. kể cả gói 120K khi bị bóp băng thông vẫn chơi "dư" hk. đã test hkus và rất nhiều. bạn đợi ngày hết lag đi. và nói thêm dùng 3G chơi game là tiết kiệm nhất đấy.

kyoshoroon
12-01-2012, 08:44 AM
bạn đợi thêm ít ngày nữa đi. mình dùng 3g chơi nhiều game rồi. kể cả gói 120K khi bị bóp băng thông vẫn chơi "dư" hk. đã test hkus và rất nhiều. bạn đợi ngày hết lag đi. và nói thêm dùng 3G chơi game là tiết kiệm nhất đấy.

chính xác đấy. ai nói dùng 3G chơi game là khùng, HK chỉ cần 1 tốc độ 20kbps là đã chạy được trơn tru (vì băng thông cho HK rất nhẹ). Mình xài Mobi bị bóp băng thông còn 512kbps mà log 2 acc phà phà đây. log vào đêm sẽ thấy, vi mấy hôm nay do sự cố đứt cáp nên ban ngày rất lag. dùng 3G train là tuyệt vời đó. cắm cả ngày chỉ khoảng 5 6 nghìn đồng thôi (chỉ HK , k down, k yahoo, k web)

hkmonster
12-01-2012, 08:47 AM
chính xác đấy. ai nói dùng 3G chơi game là khùng, HK chỉ cần 1 tốc độ 20kbps là đã chạy được trơn tru (vì băng thông cho HK rất nhẹ). Mình xài Mobi bị bóp băng thông còn 512kbps mà log 2 acc phà phà đây. log vào đêm sẽ thấy, vi mấy hôm nay do sự cố đứt cáp nên ban ngày rất lag. dùng 3G train là tuyệt vời đó. cắm cả ngày chỉ khoảng 5 6 nghìn đồng thôi (chỉ HK , k down, k yahoo, k web)

olaola. cậu cũng xài kiểu đó ah. tớ thấy dùng 3g hay. ko nằng nhằng như modem. 120K 1 tháng.

kyoshoroon
12-01-2012, 08:51 AM
olaola. cậu cũng xài kiểu đó ah. tớ thấy dùng 3g hay. ko nằng nhằng như modem. 120K 1 tháng.

mình 2 cái laptop mà. dây nhợi lằng nhằng mệt lắm. cứ mở cửa sổ ra cắm USB 3G theo hướng quay ra cửa là ngon thôi. 24/24 chả bao giờ rớt mạng. xài Fast Connect và Dcom :D

rockh911
12-01-2012, 08:51 AM
:)) xài 3G rẻ mà chơi game khoẻ nữa :)) ở đâu cũng chơi đc.
Chẳng cần chơi trọng gói 120k/tháng nữa, cứ xài cước 3G cho khoẻ, chỉ chơi game tốn có bao nhiêu tiền ngày đâu. Chưa đến 20k nũa là =))
satkiemnl chẳng bik mà cứ đoán mò =)) vl ... lỗi của bạn nữa mới ghê !!!!

kyoshoroon
12-01-2012, 08:53 AM
Chẳng cần chơi trọng gói 120k/tháng nữa, cứ xài cước 3G cho khoẻ, chỉ chơi game tốn có bao nhiêu tiền ngày đâu. Chưa đến 20k nũa là =))

Qua TQ xem chơi dc không. haha ??? VN thui yeye

hkmonster
12-01-2012, 08:56 AM
Qua TQ xem chơi dc không. haha ??? VN thui yeye

ko phải đâu. tớ hồi trọ ở hà đông. chọn UTMS nó không có sóng . thi thoảng 1 2 vạch. toàn phải thiết kể chảo, xoong , nồi mới vào đc web. nói chung là tùy từng nơi dùng tốt thôi

satkiemnl
12-01-2012, 09:43 AM
ai bít j đâu
hôm bữa gọi tổng đài hỏi
nó kêu xài hết 120k đầu thì mạng truyền yếu đi
mà chủ topic kêu lag mạng 3G
=>chỉ có thể là xài hết 120k đầu tốc độ truyền giảm nên mới lag thôi
chưa xài thử 3G nên chưa biết nó thế nào hết:(

dungca231
12-01-2012, 01:06 PM
bạn đăng kí gói 120k/1 tháng phải không
theo mình biết thì trong gói 120k/1 tháng này bạn sẽ xài mạng ổn định trong 120k đầu
và khi hết 120k đó thì tốc độ truyền mạng sẽ bị yếu đi
tất nhiên là không bị mất mạng và bạn vẫn xài internet bình thường
số tiền 120k+ sẽ là miễn phí
vì vậy cái này không phải lỗi của game cũng không phải lỗi của mạng
mà là lỗi của chính bạn, không đọc kĩ trước khi đăng kí..uki!
Vấn đề cậu nói tớ cũng biết nên tớ dùng trả trước để cho tốc độ nhanh lên nhưng từ khi sửa được đường truyền cho FPT và VNPT là tớ lại bị lag nên tớ mới lập topic này để hỏi NPH

dungca231
12-01-2012, 01:22 PM
Tớ toàn dùng 3G chơi mà. Trước đó có bị lag gì đâu nhưng dạo gần đây nó lag cho không làm gì được.

ducvuong010
03-05-2013, 07:42 PM
Vấn đề cậu nói tớ cũng biết nên tớ dùng trả trước để cho tốc độ nhanh lên nhưng từ khi sửa được đường truyền cho FPT và VNPT là tớ lại bị lag nên tớ mới lập topic này để hỏi NPHmình cũng đang sài dcom và cũng bị tình trạng như bạn, dù sóng full nhưng vẫn xảy ra tình trạng lag k vào game j dc? bạn sửa dc lỗi này chưa? nếu dc thì kết bạn njk yahoo chat mình hỏi tý, yahoo ducvuong354 nhé,hjx dag tìm xem dcom lỗi j này

quang557
04-05-2013, 06:45 PM
tôi cảm thấy game càng ngày càng lag, chơi bằng dcom 3g thì delay và dis liên tục, train thì cắn máu điên cuồng dù ko train đc bao nhiêu, log vào game thì toàn là "bạn đã bị ngắt kết nối đến sever" hoặc "thoat' cưỡng chế" game càng lúc càng lag nản quá, a e bỏ game hết :-S

hanhphucao93er
05-05-2013, 07:04 AM
trước cũng dùng 3g, dùng hết lưu lượng miễn phí nó bóp băng thông, nhưng chơi game vẫn bình thường, mượt mà. giờ chuyển qua dùng fpt. mà hôm qua thoát cưỡng chế và mất kết nối liên tục, game thì lag rã man con ngan.:-S:-S:-S

HuongQuaDeo
05-05-2013, 08:56 AM
mấy bác gọi lên nhà mạng mà cập nhật tin tức đi. hwa đến h đường mạng quốc tế hông không gặp sự cố nên game sẽ lak và có khi khọng kết nối dzo hay web đâu ==!!!!!!!!!!