PDA

Xem phiên bản đầy đủ : Cách Head Shot và Thủ Thuật Snap TRG 21 trong SA(kinh nghiệm cá nhân)

Vic
11-23-2011, 12:10 PM
For Tanker:

có 3 kiểu tank nhưng khuyến khích mọi người luyện skill tapping 1 - 3 shot,các bạn cứ ta.o 1 acc mới rùi tập cho ko ảnh hưởng đến kill/death percent(% kill)nhớ kỹ là từ 1 - 3 shot by AK47,1 - 5 shot by M4A1(mình khuyên la` nên sử dung. AK 47 vì ở bản nay` M4A1 bị lỗi nếu tapping hoặc rúhing từ xa thì tỉ lệ chính xac hinh` như ko còn.

nếu muốn làm 1 tanker pro và trâu thi` các bạn nên tập nghe FoodStep(FS) định vị quân địch,con` theo Red team phải phối hợp cực tốt với team của mình và cover cho sniper.còn Blue team thì các bạn chỉ việc thủ cho tốt cac khu dặt bom (núp thật kỹ và nghe FS nếu như quân dịch wá gần bạn có thể tank cả băng vào tường rồi chạy ra vẩy thẳng vào đầu đôi phương).

For Sniper:

gồm 2 skill:snap camp.

_Định nghĩa:Snap:Quick zoom và sau đó la` bèm,cách nay` dùm để thể hiện đẳng cấp va` đòi hỏi sự chính xác!(khuyên nên zoom 1 hoặc ko cần zoom khi đối phương wa1 gần)

Camp:Zoom 1 2 và chỉ canh đúng 1 chổ rùi vẩy chuột,cách nay` giup luyện cho mọi người cách phản xạ nhanh nên rất hữu dụng cho người mới.

Hướng Dẫnsnap) bạn có thể tưởng tượng một aim point trong đầu bạn,định vị quân địch vào giữa man` hinh` aim point của bạn rùi đứng im sau đó nhấp một lúc cả 2 chuột(Trái Phải)Thực Hành nhiều và các bạn sẽ thành công!

(camp)một thủ thuật đơn giản danh` cho mọi ng`,có thể tập = cách post lever nhưng ko nên vì GM ban acc như chơi,khuyến khích tập bằng C.s 7.1 bản quốc tế rất chuẩn!!

bài nay` mình post = tất cả những jì mà mình biết!!nếu còn gà xin các bạn thông cảm!!!bài đầu tiên của mình đấy,vơii1 lại mình la` gỉl,xin mấy bạn boy chỉ giáo Y!M </span>

Sành điệu là ăn đặc sản, mua thời trang hàng hiệu, đi du lịch Sapa, sài điện thoại Vertu, Laptop Mac
Dịch vụ chia sẻ File miễn phí dung lượng cao, an toàn. Hệ thống quản lý dữ liệu, download, upload, tải file
Tư vấn thiết kế website doanh nghiệp, cho thuê hosting, server, đại lý tên miền cấp 2, cấp 3

underworld
11-23-2011, 12:14 PM
Đọc là thấy nản rồi các người chơi mới sao làm được như thế !
Nói chung nếu muốn pro thì tự học hỏi tự game từ game rút ra kinh nghiệm và nhờ sự linh hoạt + và chuẩn xác của mình mà phát huy thôi !

TheImmortal
11-23-2011, 12:17 PM
Từ từ rút kinh nghiệm trong khi chơi thì nó sẽ lâu hơn là đã đọc qua các bài hướng dẫn của các pro mà :)

kidzltkfrv
11-23-2011, 12:18 PM
Nghe thấy nhàm ghê :))

iStorm8x
11-23-2011, 12:21 PM
Ta nghĩ snap khác, quickzoom khác chứ =))

McJin
11-23-2011, 12:23 PM
Nghe tên topic cứ khoai khoai,cách headshot thì aim vào đầu mà bắn chứ sao.Chơi nhiều có kinh nghiệm là đc.Đọc hết bài này có khi cũng chả khá đc tí nào @@

KorEro
11-23-2011, 01:25 PM
Ta nghĩ snap khác, quickzoom khác chứ =))
bạn này nói đúng nè. snap là thấy đối phương là zoom giữa người và bắn luôn. còn quick là zoom 1 chỗ rồi vẩy. và cũng theo mình quick k phải là dành cho người mới biết chơi.vì nó đỏi hỏi đọ chính xác khá cao và chắc tay nữa

Benjamin
11-23-2011, 01:27 PM
có đọc cũng chả khá hơn, chỉ khi nào vào chơi mới lên tay được ^_^

qmonkeys
11-23-2011, 01:31 PM
:)) bắn nhiều là có kinh nghiệm ... + chơi nhiều sẽ tập đc phản xạ rồi sau đó mới nghĩ tới chuyện go pro giải :)) ... lý thuyết vẫn là lý thuyết thôi ko tác dụng lắm

bismile
11-23-2011, 01:45 PM
:D~ =]]z`luyện nhiều sẽ được =]]z`

Micky
11-23-2011, 01:53 PM
Skill nào cũng vậy, cái quan trọng là dùng có hiệu quả hay không.

ngokhong12
11-23-2011, 01:55 PM
oài..kinh nghiệm chơi game vẫn là trên hết..không thể áp dụng lí thuyết vào được..người chơi mới áp dụng lí thuyết..nhưng kinh nghiệm bắn không nhìu thì làm đâu có được hả bạn.. :D

jojona
11-23-2011, 02:13 PM
Hay quá !!!! vote !!!!

goldendarkness12
11-23-2011, 02:15 PM
Snap và quickzoom ko dành cho newbie đâu nhé vì 2 cái này đòi hỏi sự chính xác cao còn mấy bạn mới chơi thì cứ từ từ tập dần dần chứ là theo thì chỉ gà thêm thoy :D

kubic6666
11-23-2011, 02:19 PM
pro chơi lâu thì mới hiểu được thôi chứ . Cứ chơi dần dần là sẽ thành pro ngay . nhưng là trong một ngày không xa ........

SprayX
11-23-2011, 02:33 PM
Định nghĩa:Snap:Quick zoom và sau đó la` bèm,cách nay` dùm để thể hiện đẳng cấp va` đòi hỏi sự chính xác!(khuyên nên zoom 1 hoặc ko cần zoom khi đối phương wa1 gần)

Snap khác Quick Zoom nhé bé ;)

Minhchi
11-23-2011, 02:38 PM
:D hi vong se dc nhu the

Mr_LeoKoreA
11-23-2011, 03:14 PM
cái này phải là chơi lâu có kinh nghiệm + với phản xạ tốt chứ mới chơi làm sao làm được mà đọc bài bạn viết ở phần:" Hướng Dẫnsnap) bạn có thể tưởng tượng một aim point trong đầu bạn,định vị quân địch vào giữa man` hinh` aim point của bạn rùi đứng im sau đó nhấp một lúc cả 2 chuột(Trái Phải)Thực Hành nhiều và các bạn sẽ thành công!" ( sao lại trái phải @@ bán trước rồi ngắm à bạn ) sửa lại nhé :P

RuaKaKa
11-23-2011, 03:15 PM
cái quan trọng là kinh nghiệm chơi chứ quy củ quá cũng ko đc,tùy style của mỗi người thôi

underworld
11-23-2011, 03:17 PM
Chơi đến khi mộc râu dài là pro !

SPD_Shadow_Ranger
11-23-2011, 03:19 PM
Đối vs những tay súng theo đường " du kích " : Kĩ năng quan trọng nhất là nghe FS và nhìn rada , điều này sẽ làm cho những tay súng pro đỉnh cao cũng phải sợ hãi vì ko pik đc bạn trốn ở đâu và bắn tỉa họ =))

nho0kstyler
11-23-2011, 03:19 PM
mình thiên về bunny + snap tốc độ nhanh hơn

genesis
11-23-2011, 03:25 PM
^^! nói chung thực tế là ok

SPD_Shadow_Ranger
11-23-2011, 03:26 PM
Mình thì thiên về " Cẩn thận là sống , bất cẩn là vỡ đầu " =))

underworld
11-23-2011, 03:34 PM
Toàn để chữ ký girl cute không bộ SA lần này nhiều girl nhỉ :)

Vic
11-23-2011, 03:52 PM
tập nhiều tập nữa tập mãi ngu ta vẫn tập

bismile
11-23-2011, 03:56 PM
Nhiều chữ ghê chả muốn đọc thôi tự tìm hiểu cũng được :D

quytrangtien
11-23-2011, 04:01 PM
Nói là việc của mồm =))

underworld
11-23-2011, 04:04 PM
Tự chơi rồi sẽ pro rồi sẽ biết

_NT
11-23-2011, 05:08 PM
Thực tế là tốt nhất bạn nha

Epik
11-23-2011, 05:08 PM
Đỉnh cao của Trg vẫn là snap,còn cách bắn hs thì cứ để chuột thấp vs cả để tầm ngang đầu rồi vẩy là đc,bắn hs thì ko cần quá nhạy

MrKyo
11-23-2011, 06:41 PM
lý thuyết là một phần...kinh nghiệm để thực hành khá là quan trọng...để giới thiệu và hướng dẫn thì bạn nên viết rõ ra và có clip hướng dẫn đi kèm...nói chung chung khiến người ta rất khó hiểu và dễ gây nhầm lẫn :p

babyfat
11-23-2011, 08:05 PM
Ủng hộ những bài chia sẻ kinh nghiệm cá nhân cho các newbie như mình :)

meomeo
11-23-2011, 08:47 PM
Thank chủ topic vì đã có những ý kiến đóng góp cho mọi người . Nhưng mình cũng muốn sửa lại một chút :

- Khi xác định vị trí của địch ( 100% ) trong tầm ngắm hoặc khi bạn bị áp sát và bạn muốn dứt điểm nhanh quân địch thì bạn dùng kĩ thuật Snap .
+ Snap : theo mình một phần dựa vào cảm giác và kinh nghiệm bắn , bạn càng qua luyện tập thì tỷ lệ chính xác của Snap càng cao . Snap là kĩ thuật bắn nhanh nhất của súng ngắm , nó giúp bạn kết thúc quân địch nhanh nhưng tỷ lệ trúng không vao bằng Zoom hoặc Qzoom , nhất là khi vị trí của quân địch ở rất xa .
+ Biểu hiện của Snap : nhanh đến mức không hiện tâm nhưng vẫn chuẩn , hoặc hiện tâm nhưng tâm hiện lên cùng lúc đạn nổ . Nếu bạn Snap đúng cách thì 100% đạn bay chuẩn xác đến vị trí mà bạn muốn nó đến .
Có 1 lưu ý nhỏ là : Snap nhanh đến mức không hiện tâm nó khác với No Zoom , nếu đã gọi là Snap thì chắc chắn đạn bay ra chuẩn xác theo ý muốn của bạn , nhưng No Zoom thì đạn sẽ bay linh tinh và No Zoom thì chắc chắn không lên tâm :)) .

+ Qzoom : là ngắm và bắn nhanh , nó cũng gần giống Snap , khi đã xác định vị trí của địch , bạn kéo chuột đến mức chuẩn xác hoặc gần chuẩn xác bật tâm và bắn ngay . Kĩ thuật này theo mình chậm hơn Snap 1 chút xíu thôi . Như mình đã nói ở trên , Snap là khi tâm hiện lên thì cũng là lúc đạn nổ , còn Qzoom là tâm lên nhưng đạn đi sau , sau nhiều hay ít thì các bạn có thể tưởng tượng thế này .. trong Snap đếm đến 1 --> tâm hiện + đạn nổ cùng lúc , nhưng trong Qzoom thì : 1 Tâm hiện , 2 đạn nổ , nhưng không phải 1 rồi 2 giây mà trong vòng 0,001 đến 0,002 tích tắc . Nó rất nhanh , nếu những bạn nào từng bắn Sniper sẽ biết
- Nhưng tỷ lệ chính xác của Qzoom cao hơn Snap vì sao : thì theo kinh nghiệm của bản thân mình , mình nghĩ thế này . Khi bạn Snap tức là bạn chắc chắn quân địch ở vị trí đấy , và bạn sẽ nổ súng vào đúng chỗ ý , nhưng thực tế có nhiều trường hợp bạn nổ súng chậm hơn 1 nhịp so với bước di chuyển của quân địch , vì tâm hiện lên cũng là lúc đạn nổ bạn không điều chỉnh được nữa , nên bạn chỉ bắn sạt người mà không trúng - Còn Qzoom : như mình đã nói ở trên , Qzoom là bạn kéo chuột đên mức chuẩn xác hoặc gần chuẩn xác rồi bật tâm lên và bắn nhanh , trong tích tắc tâm hiện lên , bạn sẽ biết đã chuẩn xác chưa , nếu chưa chuẩn xác bạn có thể kéo chuột thêm 1 chút rồi bắn hoặc nếu tâm chuẩn xác rồi thì bạn có thể bắn luôn .

2 kĩ năng này đều rất cần thiết theo mình bạn nên học theo trình tự Zoom --> Qzoom --> Snap !

+ Nói đến Zoom : là kĩ năng nhất thiết phải có nếu bắn sniper , nó chỉ đơn giản là bạn ngồi 1 chỗ , bật sẵn tâm lên rồi chờ quân địch xuất hiện , chỉnh tâm chuẩn vào người nó rồi bắn . Việc vẩy tốt hay vẩy không tốt là kĩ năng của từng người , nó sẽ tiến bộ qua thời gian luyện tập thôi .

Mình hi vọng những điều trên phần nào giải đáp thắc mắc của một số bạn , còn về phần AK mình cũng có chút kinh nghiệm , có lẽ mình sẽ đóng góp sau . Snap khác Qzoom chủ topic nhé :D

xiudg
11-23-2011, 08:58 PM
:)) bắn nhiều là có kinh nghiệm ... + chơi nhiều sẽ tập đc phản xạ rồi sau đó mới nghĩ tới chuyện go pro giải :)) ... lý thuyết vẫn là lý thuyết thôi ko tác dụng lắm
9 xác đó nói chung chơi nhiều thì càng ngày càng pro thôi

SprayX
11-23-2011, 08:59 PM
Nhân tiện mình xin chia sẻ cách snap chuẩn cho 1 số newbie ( nếu như chưa biết :D )

Bước 1 : Mở S.A và vào room .
Bước 2 : Chuẩn bị 1 cây snip ( bất kể loại gì , miễn sao zoom đc là ok )
Bước 3 : Start game và móc súng ra
Bước 4 : Bật zoom x1 hay x2 gì cũng đc :D
Bước 5 : Lấy 1 cây bút lông màu đỏ , tô vào phần hồng tâm của zoom :D

Sau đó bạn có thể dựa vào hồng tâm đó mà snap rồi - Chúc các bạn sớm go pro =))))))))))))))))))

vaL_Emmie
11-23-2011, 09:04 PM
Lúc nào biết tức giận đồng đội thì lúc đấy mới Pro đc ;))

Genji
11-23-2011, 09:20 PM
Nhân tiện mình xin chia sẻ cách snap chuẩn cho 1 số newbie ( nếu như chưa biết :D )

Bước 1 : Mở S.A và vào room .
Bước 2 : Chuẩn bị 1 cây snip ( bất kể loại gì , miễn sao zoom đc là ok )
Bước 3 : Start game và móc súng ra
Bước 4 : Bật zoom x1 hay x2 gì cũng đc :D
Bước 5 : Lấy 1 cây bút lông màu đỏ , tô vào phần hồng tâm của zoom :D

Sau đó bạn có thể dựa vào hồng tâm đó mà snap rồi - Chúc các bạn sớm go pro =))))))))))))))))))
Cái này được đấy :)). Khuyến cáo là nên dùng bút chì không có tẩy lắm :))

zaizailin
11-23-2011, 10:00 PM
mình khoái m4 hơn ak =.="..........

Valley
11-23-2011, 10:45 PM
Chả cần gì vội lắm :)
Các bạn bắn nhiều sẽ thành cảm giác thôi...dần dần quen tay và sau đó nhanh tay hơn
Chúc bạn thành công !

KannyShin
11-23-2011, 10:57 PM
vội cũng chả được đâu, xem clib nhiều, chơi nhiều tự khắc tìm ra cái phù hợp vs mình, cái gì ko sẽ bị đào thải, thế thôi

Valkyrie
11-23-2011, 11:02 PM
bắn quen tay đã rồi mới học các kỹ năng . cần gì vội

taky
11-23-2011, 11:04 PM
snap thôi mà. các bác cứ viết dài dòng. lâu rôi không băn giờ vào biết có bắt đươc không hay cứng tay quá lại hóa ga bây giờ nè kakak:D

ngogiahuy007
11-24-2011, 02:20 AM
Tank thì ko có vấn đề gì. còn phần dành cho Sniper thì hơi khó chịu. Snap là snap,Quick zoom là quick zoom. làm gì có vụ snap Quick zoom.
Snap là cách bắn không cần zoom. dùng khi bất ngờ hoặc áp sát đối phương
Quick zoom là cách bắn nhanh vừa zoom lên là bắn ngay. hiện nay các tay súng đều tập sử dụng cách bắn này. tốt nhất dùng bút lông vẻ 1 chấm ngay tiêu điểm , rê chấm đến người đối phương nhấp chuột phải trái.
Xem lại kiến thức nhá bạn

KannyShin
11-24-2011, 08:13 AM
Tank thì ko có vấn đề gì. còn phần dành cho Sniper thì hơi khó chịu. Snap là snap,Quick zoom là quick zoom. làm gì có vụ snap Quick zoom.
Snap là cách bắn không cần zoom. dùng khi bất ngờ hoặc áp sát đối phương
Quick zoom là cách bắn nhanh vừa zoom lên là bắn ngay. hiện nay các tay súng đều tập sử dụng cách bắn này. tốt nhất dùng bút lông vẻ 1 chấm ngay tiêu điểm , rê chấm đến người đối phương nhấp chuột phải trái.
Xem lại kiến thức nhá bạn
ý bạn nói ko cần zoom khi snap là sao, mình gà ko hiểu lắm ;))

shinaekwon
11-24-2011, 08:29 AM
1 - 5 shot by M4A1
1-5 viên là spray rồi bạn ạ ...

CBR_KhangLuan
11-24-2011, 08:54 AM
Muốn pro thì chỉ có luyện tập thôi!SA mở cửa sẽ có chế độ luyện tập cho ae tập bắn mà!

http://i878.photobucket.com/albums/ab342/minhluanckjdk/SA%20Taiwan/10.jpg

http://i878.photobucket.com/albums/ab342/minhluanckjdk/SA%20Taiwan/11.jpg

http://i878.photobucket.com/albums/ab342/minhluanckjdk/SA%20Taiwan/14.jpg

mrmit9x
11-24-2011, 12:39 PM
Cứ ngồi nhà mà luyện khắc sẽ rút ra kinh nghiệm và thành pro :))

socklache
11-24-2011, 12:55 PM
theo mình kinh nghiệm là vấn đề thời gian và nhiệt huyết với SA hay không nữa chứ nói như bạn thì ae mới chới SA lần đầu khó mà tiếp thu được mình chỉ cho ý kiến vậy đừng ném gạch mình :))

babyfat
11-24-2011, 12:57 PM
Cái ảnh khangluan chụp là sao nào thế bạn ?

Be_Crazy
11-24-2011, 01:00 PM
Cách tập tốt nhất là cứ bắn tự do , train những map death match rùi bomb nếu thx ... tập cách di chuyển , cover . chứ đừng tập theo 1 khuôn khổ thì ai cũng giống ai , k có cái gì riêng cho mình thì vẫn là đi sau

Valley
11-24-2011, 01:23 PM
Cách tập luyện đơn giản nhất :)
zoom bắn bt ... 1 khi bạn vẩy tốt thỳ đó là lúc bạn có thể qzoom rồi đó :P
qzoom nhiều lần bạn sẽ có cảm giác cực tốt ... từ đó bạn qzoom cực nhanh
Chúc các bạn thành công !

_Jenny_
11-24-2011, 01:35 PM
For Tanker:

có 3 kiểu tank nhưng khuyến khích mọi người luyện skill tapping 1 - 3 shot,các bạn cứ ta.o 1 acc mới rùi tập cho ko ảnh hưởng đến kill/death percent(% kill)nhớ kỹ là từ 1 - 3 shot by AK47,1 - 5 shot by M4A1(mình khuyên la` nên sử dung. AK 47 vì ở bản nay` M4A1 bị lỗi nếu tapping hoặc rúhing từ xa thì tỉ lệ chính xac hinh` như ko còn.

nếu muốn làm 1 tanker pro và trâu thi` các bạn nên tập nghe FoodStep(FS) định vị quân địch,con` theo Red team phải phối hợp cực tốt với team của mình và cover cho sniper.còn Blue team thì các bạn chỉ việc thủ cho tốt cac khu dặt bom (núp thật kỹ và nghe FS nếu như quân dịch wá gần bạn có thể tank cả băng vào tường rồi chạy ra vẩy thẳng vào đầu đôi phương).

For Sniper:

gồm 2 skill:snap camp.

_Định nghĩa:Snap:Quick zoom và sau đó la` bèm,cách nay` dùm để thể hiện đẳng cấp va` đòi hỏi sự chính xác!(khuyên nên zoom 1 hoặc ko cần zoom khi đối phương wa1 gần)

Camp:Zoom 1 2 và chỉ canh đúng 1 chổ rùi vẩy chuột,cách nay` giup luyện cho mọi người cách phản xạ nhanh nên rất hữu dụng cho người mới.

Hướng Dẫnsnap) bạn có thể tưởng tượng một aim point trong đầu bạn,định vị quân địch vào giữa man` hinh` aim point của bạn rùi đứng im sau đó nhấp một lúc cả 2 chuột(Trái Phải)Thực Hành nhiều và các bạn sẽ thành công!

(camp)một thủ thuật đơn giản danh` cho mọi ng`,có thể tập = cách post lever nhưng ko nên vì GM ban acc như chơi,khuyến khích tập bằng C.s 7.1 bản quốc tế rất chuẩn!!

bài nay` mình post = tất cả những jì mà mình biết!!nếu còn gà xin các bạn thông cảm!!!bài đầu tiên của mình đấy,vơii1 lại mình la` gỉl,xin mấy bạn boy chỉ giáo Y!M </span>

Sành điệu là ăn đặc sản, mua thời trang hàng hiệu, đi du lịch Sapa, sài điện thoại Vertu, Laptop Mac
Dịch vụ chia sẻ File miễn phí dung lượng cao, an toàn. Hệ thống quản lý dữ liệu, download, upload, tải file
Tư vấn thiết kế website doanh nghiệp, cho thuê hosting, server, đại lý tên miền cấp 2, cấp 3

Vote Bài Viết Nào Bổ Ích Đấy ... Đọc Và Học Hỏi Kinh Nghiệm

empty
11-24-2011, 09:03 PM
Snap/quick zoom TRG:
Vẽ cái chấm giữa màn hình ke theo đấy mà snap thôi
Về sau quen rồi thì tẩy đi :))

ngogiahuy007
11-24-2011, 10:59 PM
ý bạn nói ko cần zoom khi snap là sao, mình gà ko hiểu lắm ;))
bắn không cần zoom là snap, chứ không phải không cần zoom khi snap. đọc kỉ đi bạn

Be_Crazy
11-24-2011, 11:46 PM
bắn không cần zoom là snap, chứ không phải không cần zoom khi snap. đọc kỉ đi bạn

Hả là sao ? bắn k cần zoom là no zoom rùi =]] chứ đâu gọi là snap . Snap chẳng qua tốc độ zoom nhanh hơn khi mình zoom và camp thui

ngogiahuy007
11-25-2011, 08:46 AM
Hả là sao ? bắn k cần zoom là no zoom rùi =]] chứ đâu gọi là snap . Snap chẳng qua tốc độ zoom nhanh hơn khi mình zoom và camp thui
cách bắn mà bạn nói đến là quick zoom,không phải là snap. tìm hiểu thêm rồi nói chuyện tiếp. =)) . hoặc tìm 1 clip của quán quân hàn quốc Kim Kyung Jin,bạn sẻ thấy sự khác nhau giũa snap và quick zoom. trình độ các tay súng Vn hiện nay bắn snap hầu như chưa có ai đạt dc. okie? riêng mình ghét nhất là cm mà cười đễu. :D

ngogiahuy007
11-25-2011, 08:49 AM
hoặc là bạn xem clip này của KimSoonJung cũng dc. chú ý giây thứ 26. đó là snap nhé bạn. tỏ ra hiểu biết ko làm bạn thông minh hơn đâ nha. :D

http://www.youtube.com/watch?v=KISIP9VZ2x8&feature=related

ngogiahuy007
11-25-2011, 08:52 AM
vẫn còn bực câu Cm của bé điên nên cm tiếp. ghét :D

Be_Sol
11-25-2011, 09:03 AM
Theo quan niệm của mình thì :
Nozoom : chỉ click chuột trái .
QuickZoom : Click chuột phải , rồi click chuột trái , ( khoảnh khắc xảy ra tích tắc giữa 2 cái click chuột ,có thể chưa đến 0.5s )
Snap : click cả hai trái chuột , phải chuột cùng 1 lúc . ( lúc này bạn sẽ thầy màn hình vừa zoom, vừa bắn )

biNWaYs
11-25-2011, 01:21 PM
Snap khác Và QZ khác nhé :D 1 cái là doup chuột . có năng khiếu là pro thôi :D

royalgama
11-25-2011, 01:23 PM
từ lý thuyết đến thực hành là cả 1 đoạn đường rất dài :)

ngogiahuy007
11-25-2011, 02:14 PM
Theo quan niệm của mình thì :
Nozoom : chỉ click chuột trái .
QuickZoom : Click chuột phải , rồi click chuột trái , ( khoảnh khắc xảy ra tích tắc giữa 2 cái click chuột ,có thể chưa đến 0.5s )
Snap : click cả hai trái chuột , phải chuột cùng 1 lúc . ( lúc này bạn sẽ thầy màn hình vừa zoom, vừa bắn )
oh yeah đúng rồi đó bạn. nhưng thiếu 1 chút là lúc đó đồng thời bấm 2 chuột và Q luôn. sẻ thấy màn hình như không hề zoom. nhưng thực chất vẫn zoom,vẫn bắn chính xác cự ly trung bình. không như no zoom thì viên đạn bay đi đâu có trời mới biết

cvlgamer
11-25-2011, 04:09 PM
mở hàng post dầu tiên phát :|
30 kí tự

SprayX
11-25-2011, 07:54 PM
hoặc là bạn xem clip này của KimSoonJung cũng dc. chú ý giây thứ 26. đó là snap nhé bạn. tỏ ra hiểu biết ko làm bạn thông minh hơn đâ nha. :D

http://www.youtube.com/watch?v=KISIP9VZ2x8&feature=related

Chú ý : Ở giây 26 chính xác là snap. Người bắn thấy zoom nhưng người theo dõi ( tức là đồng đội đã chết ) ko thấy zoom . Và clip được quay với góc nhìn của người theo dõi . Cho nên các bạn ko thể nào thấy zoom được .
Tóm lại các bạn đừng cố tập bắn sao cho giống y clip thì mới pro nhé !!! Không những ko pro lên mà còn gà hơn trước đó T_T

KannyShin
11-25-2011, 08:04 PM
mình sniper 2 năm + 1 năm train ở japan mà chưa thấy kiểu snap nozoom bao h, bạn dạy mình với, như clib thì mình ko học được đâu, các anh ấy bắn nhanh vs chỉnh clib thì vô đối rồi bạn =))

ngogiahuy007
11-25-2011, 10:52 PM
Chú ý : Ở giây 26 chính xác là snap. Người bắn thấy zoom nhưng người theo dõi ( tức là đồng đội đã chết ) ko thấy zoom . Và clip được quay với góc nhìn của người theo dõi . Cho nên các bạn ko thể nào thấy zoom được .
Tóm lại các bạn đừng cố tập bắn sao cho giống y clip thì mới pro nhé !!! Không những ko pro lên mà còn gà hơn trước đó T_T
=)) buồn cười. bắn SA bao năm rồi mà goc nhìn đồng đội và góc nhìn bản thân cũng không biết. phút 1.20 anh ta đang chat đó bạn.
nhiêu đó thì biết bạn là ai rồi,không cần khuyên răn gì ai đâu

ngogiahuy007
11-25-2011, 10:56 PM
mình sniper 2 năm + 1 năm train ở japan mà chưa thấy kiểu snap nozoom bao h, bạn dạy mình với, như clib thì mình ko học được đâu, các anh ấy bắn nhanh vs chỉnh clib thì vô đối rồi bạn =))
trước hết clip chứ không phải clib,okie =))
Bạn bắn SA 3 năm là bạn chưa thấy chứ không phải là không có. còn muốn tui chỉ bạn hả, ở trên đã có rồi.

oh yeah đúng rồi đó bạn. nhưng thiếu 1 chút là lúc đó đồng thời bấm 2 chuột và Q luôn. sẻ thấy màn hình như không hề zoom. nhưng thực chất vẫn zoom,vẫn bắn chính xác cự ly trung bình. không như no zoom thì viên đạn bay đi đâu có trời mới biết
đây nè =))

slamdunk1102
11-25-2011, 11:00 PM
hưỡng dẫn thế này. thì người mới chơi khó hiểu lắm bạn ạ

KannyShin
11-25-2011, 11:48 PM
Bạn bắn SA 3 năm là bạn chưa thấy chứ không phải là không có. còn muốn tui chỉ bạn hả, ở trên đã có rồi.

đây nè =))
uhm, mình gà mà, có gì SA ra bạn chỉ mình vs, xem clib kia ảo diệu quá ;))

KoRo
11-26-2011, 12:02 AM
theo mình thì sniper cứ kê vs vẩy mà tập là tốt nhất, bay nhảy snap sở niếc gặp trình độ tanker bây giờ thì chỉ có lên bảng ngồi ngắm đồng đội thôi =))

_NT
11-26-2011, 11:05 AM
I like it !.......................

SA_VinhLong
11-26-2011, 05:24 PM
Luyện nhìu phải có kinh nghiệm. 1 cách khác là trước khi chơi xem mấy pro bắn là tốt nhất

BeHai
11-26-2011, 05:28 PM
Toàn cao thủ mà những người yêu sa đều vào diễn đàn hết rồi họ biết tất cả các skill hay chiến thuật mà

SprayX
11-26-2011, 06:24 PM
=)) buồn cười. bắn SA bao năm rồi mà goc nhìn đồng đội và góc nhìn bản thân cũng không biết. phút 1.20 anh ta đang chat đó bạn.

Ko biết thì dựa cột mà nghe , đừng có cố tỏ ra nguy hiểm bạn nhé !
Có ngu thì cũng phải biết phân biệt 1 chút . Có não thì cũng phải biết suy nghĩ 1 chút !
Để ý lúc nó kill được 1 người nào đó , để ý xem cái Point ở góc phải màn hình có nhảy ko ? Bình thường nếu giết đc 1 mạng thì nó sẽ + cho ta 8 P nhé .
Riêng cái phút 1:20 , + 20P là vì team red win ! Thông não đc chưa ???
Bạn bình luận như thế thì cũng đủ biết bạn là ai rồi =)))))))))))))

SprayX
11-26-2011, 06:33 PM

À mình mới chơi SA được 1 tuần thôi , bạn chơi bao lâu rồi mà ko phân biệt đc thế ? =))))))))))))))))))))))))

Còn bảo " phút 1.20 anh ta đang chat đó bạn " . Thế cái thằng nó đang soi nó chat ko đc àh ? Nói ra là thấy nguy hiểm !!!

qhzwook
11-27-2011, 08:31 AM
Snap là double click 2 chuột 1 lúc [ phải trước, trái sau ]
Quickzooom là zoom rồi vảy chuột... =.=! đừng nhầm chứ.

TomCruiser
11-27-2011, 11:22 AM

đây nè =))
- Từ lúc biết forum SA tới giờ. Tớ chỉ thấy 1 vài người Lí thuyết đi với thực hành là tốt và skill cứng thôi. Còn lại đa số là lí thuyết suông. Bỏ thời gian để tranh luận chi bằng vào thực hành cho lên tay cho rùi. Nhiều người bàn luận thì cực hay, nhưng vào thì .... =)). p/s : ko có ý gì với chủ topic. Bài viết rất bổ ích. Thanks ^^!

SprayX
11-27-2011, 11:30 AM

đây nè =))

- Bạn cho cái thông tin char + clan trên này luôn đi ^_^ . Khi nào SA open thì mình giao lưu với nhau cho mở mang tầm mắt !

Thật sự mà nói thì mình cũng rất tò mò muốn biết bạn là ai đấy =))))))))))))))))

Taivipne95
11-27-2011, 01:28 PM
cai nay ta biet ta biet :98:
khong sao
du gi cung da dong gop

Kylee
11-27-2011, 01:37 PM
Ừ, bài viết hơi ngắn 1 tí, chưa thể thành Guide đc ;))

LuBu
11-27-2011, 02:01 PM
cái này phải là chơi lâu có kinh nghiệm + với phản xạ tốt chứ mới chơi làm sao làm được mà đọc bài bạn viết ở phần:" Hướng Dẫnsnap) bạn có thể tưởng tượng một aim point trong đầu bạn,định vị quân địch vào giữa man` hinh` aim point của bạn rùi đứng im sau đó nhấp một lúc cả 2 chuột(Trái Phải)Thực Hành nhiều và các bạn sẽ thành công!" ( sao lại trái phải @@ bán trước rồi ngắm à bạn ) sửa lại nhé :P Bạn ý bảo nhấp cùng 1 lúc mà , có phải trái rồi phải đâu :46:

LuBu
11-27-2011, 02:09 PM
- Bạn cho cái thông tin char + clan trên này luôn đi ^_^ . Khi nào SA open thì mình giao lưu với nhau cho mở mang tầm mắt !

Thật sự mà nói thì mình cũng rất tò mò muốn biết bạn là ai đấy =)))))))))))))))) :)) Mình đồng tình w ý kiến của bác :)):89:

MacXiMum
11-27-2011, 03:05 PM
quick zoom dành cho TRG tank là nhiều :)

anhlapro123
11-27-2011, 05:57 PM
Xin lỗi mà chữ nhiều wá đọc không nổi :D

Be_KuAK
11-27-2011, 06:10 PM
TRG21 mà Head shot thì quá dữ ai có kinh nghiêm thì làm dc thôi ,nhưng cũng thaks vì bài này bổ ích

Be_CuongEuro
11-27-2011, 06:17 PM
qickzoom là zoom bán liền ( yêu cầu độ 9 xác cực cao ) snap là bán xùa không cần zoom chết địch hay không là hên xui ( tỉ lệ 50:50 ) đich mà không chết tự hiểu .......

BeHai
11-27-2011, 06:17 PM
Bắn chủ yếu phản xạ nhanh thì mới thắng được

ngogiahuy007
11-27-2011, 06:59 PM

Thật sự mà nói thì mình cũng rất tò mò muốn biết bạn là ai đấy =))))))))))))))))
SA VN : CheDauDen. thiếu tá K/D 59%. SA japan RedGunChaos. thiếu úy K/D 64%. SA sea Chinsu.thiếu úy K/D 63%. SA Korea Jingko K/D 58%. Tất cả đều là clan Thewind . SA VN có thời gian ở clan Seven char S7_Resitedent_evil. K/D 63%
Nếu SA dzogame ra thì vẫn là clan Thewind char CheDauDen. Chỉ giao lưu team. solo thì để dành não phẳng. :D

ngogiahuy007
11-27-2011, 07:01 PM
- Từ lúc biết forum SA tới giờ. Tớ chỉ thấy 1 vài người Lí thuyết đi với thực hành là tốt và skill cứng thôi. Còn lại đa số là lí thuyết suông. Bỏ thời gian để tranh luận chi bằng vào thực hành cho lên tay cho rùi. Nhiều người bàn luận thì cực hay, nhưng vào thì .... =)). p/s : ko có ý gì với chủ topic. Bài viết rất bổ ích. Thanks ^^!
Muốn thực hành hiện tai đang chiến SA china. và SA sea. clan Thewind nha bạn.

ngogiahuy007
11-27-2011, 07:04 PM
:)) Mình đồng tình w ý kiến của bác :)):89:
đọc ở trên :D. thank đã quan tâm :))

SA_VinhLong
11-27-2011, 07:05 PM
hay đó cố gắng học theo đi rất có ý

SprayX
11-27-2011, 07:11 PM
SA VN : CheDauDen. thiếu tá K/D 59%. SA japan RedGunChaos. thiếu úy K/D 64%. SA sea Chinsu.thiếu úy K/D 63%. SA Korea Jingko K/D 58%. Tất cả đều là clan Thewind . SA VN có thời gian ở clan Seven char S7_Resitedent_evil. K/D 63%
Nếu SA dzogame ra thì vẫn là clan Thewind char CheDauDen. Chỉ giao lưu team. solo thì để dành não phẳng. :D

Đang ở TP.HCM phải ko ? Làm 1 quả match onlan luôn cho máu !

ngogiahuy007
11-27-2011, 07:12 PM
ở đây đang giải thích về sự khác nhau giũa snap và quickzoom. vì nhiều người đang sử dụng skill quickzoom nhưng cứ nghĩ là mình đang snap.
không có ý chỉ trích ai hay làm ai nổi máu anh hùng cả =)). về muốn biết mình là ai thông tin char đã có ở trên . :D

Be_Xek0
11-27-2011, 07:13 PM
Đỉnh nho đỉnh nho !

ngogiahuy007
11-27-2011, 07:14 PM
vâng ở tphcm. hiện tại chưa gom đủ team. 1 số bám china 1 số SA sea,và 1 số korea. hầu hết đều trên 25 tuổi và có việc làm ổn định. Nếu muốn onclan thì hơi khó.vì mổi người làm 1 việc. thời gian làm việc khác nhau. muốn chơi để mình tổ chức ăn nhậu rồi gom anh em lại đã . thân

SprayX
11-27-2011, 07:15 PM
Muốn thực hành hiện tai đang chiến SA china. và SA sea. clan Thewind nha bạn.

Nó ở clan mình bạn nhé . Nên muốn thực hành luôn và ngay đây . Bạn reply 2 comment của mình đi đã !

ngogiahuy007
11-27-2011, 07:16 PM
yahoo ngogiahuy007 add vào cho dể nói chuyện :D

Be_Xek0
11-27-2011, 07:16 PM
Nó ở clan mình bạn nhé . Nên muốn thực hành luôn và ngay đây . Bạn reply 2 comment của mình đi đã !
Không đc nóng !

ngogiahuy007
11-27-2011, 07:17 PM
clan gì thế :D . 2 cm của bạn đã replly

ngogiahuy007
11-27-2011, 07:19 PM
mở yahoo rồi add đi bạn :D. hì hì

Murder
11-27-2011, 07:21 PM
1 từ thôi, cứ spray cho nó đã :4:

ngogiahuy007
11-27-2011, 07:23 PM
Không đc nóng !
=)) nóng quá. bình tỉnh đê còn nhiều người đang theo dõi đề tài này mà =))

SprayX
11-27-2011, 07:26 PM

Ko biết thì dựa cột mà nghe , đừng có cố tỏ ra nguy hiểm bạn nhé !
Có ngu thì cũng phải biết phân biệt 1 chút . Có não thì cũng phải biết suy nghĩ 1 chút !
Để ý lúc nó kill được 1 người nào đó , để ý xem cái Point ở góc phải màn hình có nhảy ko ? Bình thường nếu giết đc 1 mạng thì nó sẽ + cho ta 8 P nhé .
Riêng cái phút 1:20 , + 20P là vì team red win ! Thông não đc chưa ???
Bạn bình luận như thế thì cũng đủ biết bạn là ai rồi =)))))))))))))

À mình mới chơi SA được 1 tuần thôi , bạn chơi bao lâu rồi mà ko phân biệt đc thế ? =))))))))))))))))))))))))

Còn bảo " phút 1.20 anh ta đang chat đó bạn " . Thế cái thằng nó đang soi nó chat ko đc àh ? Nói ra là thấy nguy hiểm !!!

clan gì thế :D . 2 cm của bạn đã replly

Đây bạn , mình nghĩ hình như bạn bỏ qua điều quan trọng này rồi ! Mình ko xài yahoo bạn nhé :54:.

ngogiahuy007
11-27-2011, 07:29 PM
ở đây đang giải thích về sự khác nhau giũa snap và quickzoom. vì nhiều người đang sử dụng skill quickzoom nhưng cứ nghĩ là mình đang snap.
không có ý chỉ trích ai hay làm ai nổi máu anh hùng cả =)). về muốn biết mình là ai thông tin char đã có ở trên . :D
đây bạn đã repply =)). không xài thì ta xem phim tiếp =)):93:

SprayX
11-27-2011, 07:35 PM
đây bạn đã repply =)). không xài thì ta xem phim tiếp =)):93:

Mình có đọc rồi . Nhưng nội dung comment và cách giải thích hình như nó mâu thuẫn nhau rồi bạn. Mình thật sự ko hiểu bạn đang giải thích vì điều gì nên mới hỏi lại.

ngogiahuy007
11-27-2011, 07:39 PM
vì bạn nghĩ chuyện này quan trọng còn mình thì không nên mình repply như thế. quan trọng gì chuyện này. chỉ giải thích sự khác nhau giũa snap và quickzoom thôi

SprayX
11-27-2011, 07:50 PM
Okie , vậy cho mình xin phép hỏi bạn 1 câu . Bạn có nói là " nhiêu đó thì biết bạn là ai rồi,không cần khuyên răn gì ai đâu "

Nếu bạn nói thế thì bây h theo như bạn biết thì mình là ai ?

ngogiahuy007
11-27-2011, 10:50 PM
Okie , vậy cho mình xin phép hỏi bạn 1 câu . Bạn có nói là " nhiêu đó thì biết bạn là ai rồi,không cần khuyên răn gì ai đâu "

Nếu bạn nói thế thì bây h theo như bạn biết thì mình là ai ?
1 gamer suddent attack. dễ nổi nóng và thích hỏi char của người khác là gì. không thích dùng yahoo. đặc biệt chú ý các chi tiết nhỏ nhặt. còn char của bạn là gì mình thấy ko quan tâm lắm.

namkenz
11-28-2011, 01:49 AM
vào boc lick nhiều cho nó lên tay ^^ đọc buồn ngủ

SprayX
11-28-2011, 02:07 AM
1 gamer suddent attack. dễ nổi nóng và thích hỏi char của người khác là gì. không thích dùng yahoo. đặc biệt chú ý các chi tiết nhỏ nhặt. còn char của bạn là gì mình thấy ko quan tâm lắm.

Lúc chưa bị quăng gạch thì hùng hồn mạnh miệng , lên tiếng chê bai bình luận người khác . Đến khi bị quăng gạch vì cái tội ngu mà cố tỏ ra nguy hiểm thì lại đi nói xàm và cố tình lẫn trốn vấn đề chính . Mình đã rõ tính cách của bạn rồi đấy !!!

Còn mình là ai thì sau khi SA ra mắt , chắc chắn điều đầu tiên mình làm là sẽ pm bạn . Khỏi cần phải suy nghĩ vì điều đó .

Be_Xek0
11-28-2011, 02:48 AM
SprayX hưng dữ quá nho @.@

YouDied
11-28-2011, 08:46 AM
:63: chửi nhau làm gì 2 baby ! Vào game cầy acc chính lên đại úy or tá ra solo del acc là chuẩn nhất. :30: Ngồi đây mà lắm mồm bẩn diễn đàn.

Be_KuAK
11-28-2011, 09:19 AM
anh kia dữ quá ,tự nhiên đang học hỏi kinh nghiệm tự nhiên cái nhau

King_ecstasy
11-28-2011, 09:56 AM
cho ít gió để bớt nóng đi nào :18:

Valley
11-28-2011, 09:53 PM
hưỡng dẫn thế này. thì người mới chơi khó hiểu lắm bạn ạ

Cùi bắp @@
Thằng này ở CF sang SA đó :"> a e ném gạch vào mồm nó đy :D

P/s : a Nam =)))))))))

bannha
11-29-2011, 09:53 AM
For Tanker:

còn Blue team thì các bạn chỉ việc thủ cho tốt cac khu dặt bom (núp thật kỹ và nghe FS nếu như quân dịch wá gần bạn có thể tank cả băng vào tường rồi chạy ra vẩy thẳng vào đầu đôi phương).

cái này nghe có vẻ hợp lý đấy
tank cả băng

TomCruiser
11-29-2011, 05:40 PM
- Mùi quá đê à. Xoáy nhau đê cho zui nà zui cửa. Mô phật : ''Đời là bể khổ'' :108:

thangkeo11o2vn
11-29-2011, 06:17 PM
hướng dẫn này phải người chơi quen r` thì dễ tập hơn , nhưng cũng là pro r` :D

SprayX
11-30-2011, 11:18 AM
:63: chửi nhau làm gì 2 baby ! Vào game cầy acc chính lên đại úy or tá ra solo del acc là chuẩn nhất. :30: Ngồi đây mà lắm mồm bẩn diễn đàn.

Lắm mồm bẩn diễn đàn ?
Comment của bạn mới bẩn diễn đàn đó ! Tự nhiên bỏ công sức ra cày lên đại túy or tá rồi ra solo del . Vớ vẫn ~~~~
Có máu ăn thua thì match mẹ 1 ván vài chai cho lẹ. Cần quái gì phải bỏ thời gian ra cày rồi solo del acc

themansoctrangpro
11-30-2011, 05:55 PM
nghe cũng được lắm !!! nhưng không biết bắn sao nữa ????

malkin
11-30-2011, 07:07 PM
Đề nghị mod close topic này và phạt những người flame trong này :|

malkin
11-30-2011, 07:09 PM
chưa gì đã có ý định flame nhau rồi :122:

doductam3108
11-30-2011, 08:08 PM
Đây là game đòi hỏi năng khiếu nên ai chơi tốt thì dần sẽ tốt còn ko thì ... :P

TomCruiser
11-30-2011, 08:14 PM
- Lửa cháy đổ thêm dầu rùi bạn ơi. Thích cuộc chiến tay ba à =]]. Thích chiến thì công khai đi. Cần chi khích tướng tạo cớ mà kiếm chiện. Can ngăn kiểu đó thì ai mà dịu cơn nóng dc. =]]

only1061
12-01-2011, 08:21 PM
http://event.dzogame.com/11/HK/SignPoint/templates/images/templates1.jpg (http://event.dzogame.com/11/HK/SignPoint/GetLink.ashx?code=dzMwSJj8SZOAa0nPBrEJRA==)

Coca
12-02-2011, 07:45 PM
tập luyện + tập luyện + suy nghĩ. thế thôi.

binnhoc
12-02-2011, 07:48 PM
không hiểu gì cả bác à :108::108:

slamdunk1102
12-02-2011, 07:49 PM
Cùi bắp @@
Thằng này ở CF sang SA đó :"> a e ném gạch vào mồm nó đy :D

P/s : a Nam =))))))))) ko biết gì thì ngậm đi bạn. mình chơi SA từ lúc mới ra. xong SA đóng cửa mới sang CF . bh mở lại thì come back. ko biết gì thì đừng ăn nói linh tính. ---> tự quăng gạch vào mồm đi con gì nữa

trackky93
12-02-2011, 11:24 PM
vấn đề ở đây ko phải là snap hay QZ đc hay ko...mà vđ là chừng nào Sa do dzogame vs FPS hợp tác ra mắt đây

Name: Ban_Chan_Quy820
weapon: trg M4 Fmas
clan: nhiều

pochieu89
12-04-2011, 05:31 PM
bắn nhiều sẽ ngộ ra thôi..còn nếu bắn mãi mà vẫn gà cho bọn nó chăn thì nên chuyển trò..;))
e đọc bài của bác này xong cũng ong hết cả thủ, chẳng hiểu mô tê gì cả..:))

Be_Pi
12-04-2011, 06:00 PM
nói chung là nhảy buny hơi bị vui đó

ngogiahuy007
12-20-2011, 08:23 AM
Lúc chưa bị quăng gạch thì hùng hồn mạnh miệng , lên tiếng chê bai bình luận người khác . Đến khi bị quăng gạch vì cái tội ngu mà cố tỏ ra nguy hiểm thì lại đi nói xàm và cố tình lẫn trốn vấn đề chính . Mình đã rõ tính cách của bạn rồi đấy !!!

Còn mình là ai thì sau khi SA ra mắt , chắc chắn điều đầu tiên mình làm là sẽ pm bạn . Khỏi cần phải suy nghĩ vì điều đó .
đưa ra hết tên char tất cả các sever còn bị cho là không mạnh miệng sao. vấn đề 9 vẫn là snap khác quickzoom có thay đổi gì đâu.
Đến hôm nay vẫn chưa thấy ai PM gì. Đang xung này. =)) . vớ vẫn

candykid
12-28-2011, 03:53 PM
theo mình ngĩ thì nếu mún tập thì qz dễ hơn snap nhìu ^^, 2 thứ đó hoàn toàn khác nhau... Qz có thể ở vị trí xa đổi phương...còn snap thì chỉ ở khoảng cách gần...theo mình thì mình cho là vậy :D

binhtruc
12-28-2011, 04:21 PM
ui mệt hết cả người ......

airen
12-29-2011, 03:08 AM
Theo mình nghĩ thì cái nào cũng khó và quan trọng cả vì 2 cái tương tác lẫn nhau các bạn ạ :)
Theo kinh nghiệm bản thân của mình là thế này: Nếu các bạn tốt 1 trong 2 trường hợp sau nha
_Về Quick zoom : là bạn bật zoom aim 1 vi trí và vẫy về hướng địch bất ngờ xuất hiện và bắn.
+Ưu điểm:
.Địch lọt vào tầm zoom của bạn thì phần trăm gần như thắng về bạn.
.Tỉ lệ bắn trúng khá cao ( loại trừ bunny)
+Nhược điểm:
.Nếu Zoom 2 lần tầm nhìn sẽ to, chính lúc này khuyết điểm lớn là không nhìn bao quát các vị trí được, nên dễ chết bất ngờ nếu camp 1 vị trí quá lâu.
.Đã là vẫy thì các bạn hay đứng tại một vị trí camp 1 thời gian ngắn hoặc dài nên gặp bunny gần như bạn bất lợi, nếu người bunny chưa biết vị trí bạn camp thì theo kinh nghiệm mình thì chia ra là 50-50, ai nhanh tay và cứng hơn sẽ quyết định thắng bại lúc này.
*Lời khuyên: Nên zoom 1 lần, chỉ zoom 2 lần khi nào biết chắc địch sẽ ra ở vị trí đó. Còn muốn vẫy giỏi thì chả có cách gì khác ngoài việc các bạn đều đặn tập mỗi ngày cả ^^.
_ Về Snap: Bật zoom ngay tâm địch và bắn liền, ko xê dịch tâm bắn nữa.
+ Ưu điểm: Mình chi ra 3 vị trí là tầm gần, trung và xa. Thì snap rất hữu dụng cho tầm gần và trung.
. Tầm nhìn của các bạn bao quát hết màn hình.
. Bắn nhanh và xử lý tình hướng nhanh hơn so với Qz.
. Thuần phúc kĩ năng này thì các bạn hạn chế được 1 phần khi gặp các tanker ở vi trí trung và xáp lá cà.
+ Khuyết điểm:
. Độ chính xác sẽ thấp hơn Qz.
. Chỉ thường dùng vị trí gần.
* Lời khuyên: các bạn nên dùng ở vị trí trung và gần thôi nhé, xa mà snap hụt gặp sniper thì tẹo ngay với nó ^^.

_ Đó là dành newbie. Còn các pro bắn thì mình thấy họ đều thuần phục: Qz, Snap, Nozoom ( hướng tâm về địch và bắn mà không cần bật zoom )
Nên khi gặp bất cứ trường hợp nào họ cũng xử lý tốt hơn ta vì họ kết hợp tốt hơn ta.
Ví dụ: khi bắn tầm xa, mấy bạn thường đứng 1 chỗ camp khá lâu. Thì họ thường thay đổi vị trí và lúc này họ bật zoom khá nhanh và tâm thay đổi liên tục vào các vị trí địch có thể ra (Sna) nếu địch ra ngay vị trí bật zoom là bắn liền, còn nếu địch ra chếch qua bên trái phải trên dưới thì theo phản xạ khi bạn đã zoom lên thấy địch ở vị trí khác, ban sẽ vẫy tấm qua phí đó và bắn liền ^^ ( snap + Qz)
Còn khi ở vị trí trung và gần thì mình không nói về Qz nữa ha, lúc này đa số pro thường có thói quen no zoom quen rồi nên rất là lợi, ví dụ: bạn đang di chuyển bất chợt gặp địch, thì có 2TH. Một là bạn sẽ dùng nozoom kéo tâm (Vẫy) hướng về địch và bắn luôn ( vẫy+nozoom ) nhưng cái này tỉ lệ trúng rất thấp. Còn TH kia thì các bạn cũng phản xạ dùng nozoom kéo tâm ( Vẫy) về địch thay vì các bạn bắn luôn nhưng lại bật zoom để tăng độ chính xác lên và bắn ( Vẫy + Snap)
Còn nếu bạn vừa vẫy vừa bật zoom và kéo thêm 1 khoảng nữa ( Qz ) thì bạn sẽ mất nhìu thời gian hơn. Nếu là sniper tốt thì đương nhiên lúc này bạn sẽ loại bỏ trường hợp mất nhiều thời gian.
ĐÓ là kinh nghiệm bản thân của mình, có gì sai sót bà con chỉnh sửa nhé. Mình thấy nhiều bạn nói mấy pro Hàn Quốc trong clip hay nozoom và snap cực chuẩn thì mấy bạn đứng tin vào nó nhiều vì tỉ lệ chính xác của nó thấp hơn nhiều so với khi bạn zoom lên, chưa kể người ta cắt dán rất nhiều lần đấu súng mới được như vậy ^^.

ngogiahuy007
12-30-2011, 03:40 PM
Theo mình nghĩ thì cái nào cũng khó và quan trọng cả vì 2 cái tương tác lẫn nhau các bạn ạ :)
Theo kinh nghiệm bản thân của mình là thế này: Nếu các bạn tốt 1 trong 2 trường hợp sau nha
_Về Quick zoom : là bạn bật zoom aim 1 vi trí và vẫy về hướng địch bất ngờ xuất hiện và bắn.
+Ưu điểm:
.Địch lọt vào tầm zoom của bạn thì phần trăm gần như thắng về bạn.
.Tỉ lệ bắn trúng khá cao ( loại trừ bunny)
+Nhược điểm:
.Nếu Zoom 2 lần tầm nhìn sẽ to, chính lúc này khuyết điểm lớn là không nhìn bao quát các vị trí được, nên dễ chết bất ngờ nếu camp 1 vị trí quá lâu.
.Đã là vẫy thì các bạn hay đứng tại một vị trí camp 1 thời gian ngắn hoặc dài nên gặp bunny gần như bạn bất lợi, nếu người bunny chưa biết vị trí bạn camp thì theo kinh nghiệm mình thì chia ra là 50-50, ai nhanh tay và cứng hơn sẽ quyết định thắng bại lúc này.
*Lời khuyên: Nên zoom 1 lần, chỉ zoom 2 lần khi nào biết chắc địch sẽ ra ở vị trí đó. Còn muốn vẫy giỏi thì chả có cách gì khác ngoài việc các bạn đều đặn tập mỗi ngày cả ^^.
_ Về Snap: Bật zoom ngay tâm địch và bắn liền, ko xê dịch tâm bắn nữa.
+ Ưu điểm: Mình chi ra 3 vị trí là tầm gần, trung và xa. Thì snap rất hữu dụng cho tầm gần và trung.
. Tầm nhìn của các bạn bao quát hết màn hình.
. Bắn nhanh và xử lý tình hướng nhanh hơn so với Qz.
. Thuần phúc kĩ năng này thì các bạn hạn chế được 1 phần khi gặp các tanker ở vi trí trung và xáp lá cà.
+ Khuyết điểm:
. Độ chính xác sẽ thấp hơn Qz.
. Chỉ thường dùng vị trí gần.
* Lời khuyên: các bạn nên dùng ở vị trí trung và gần thôi nhé, xa mà snap hụt gặp sniper thì tẹo ngay với nó ^^.

_ Đó là dành newbie. Còn các pro bắn thì mình thấy họ đều thuần phục: Qz, Snap, Nozoom ( hướng tâm về địch và bắn mà không cần bật zoom )
Nên khi gặp bất cứ trường hợp nào họ cũng xử lý tốt hơn ta vì họ kết hợp tốt hơn ta.
Ví dụ: khi bắn tầm xa, mấy bạn thường đứng 1 chỗ camp khá lâu. Thì họ thường thay đổi vị trí và lúc này họ bật zoom khá nhanh và tâm thay đổi liên tục vào các vị trí địch có thể ra (Sna) nếu địch ra ngay vị trí bật zoom là bắn liền, còn nếu địch ra chếch qua bên trái phải trên dưới thì theo phản xạ khi bạn đã zoom lên thấy địch ở vị trí khác, ban sẽ vẫy tấm qua phí đó và bắn liền ^^ ( snap + Qz)
Còn khi ở vị trí trung và gần thì mình không nói về Qz nữa ha, lúc này đa số pro thường có thói quen no zoom quen rồi nên rất là lợi, ví dụ: bạn đang di chuyển bất chợt gặp địch, thì có 2TH. Một là bạn sẽ dùng nozoom kéo tâm (Vẫy) hướng về địch và bắn luôn ( vẫy+nozoom ) nhưng cái này tỉ lệ trúng rất thấp. Còn TH kia thì các bạn cũng phản xạ dùng nozoom kéo tâm ( Vẫy) về địch thay vì các bạn bắn luôn nhưng lại bật zoom để tăng độ chính xác lên và bắn ( Vẫy + Snap)
Còn nếu bạn vừa vẫy vừa bật zoom và kéo thêm 1 khoảng nữa ( Qz ) thì bạn sẽ mất nhìu thời gian hơn. Nếu là sniper tốt thì đương nhiên lúc này bạn sẽ loại bỏ trường hợp mất nhiều thời gian.
ĐÓ là kinh nghiệm bản thân của mình, có gì sai sót bà con chỉnh sửa nhé. Mình thấy nhiều bạn nói mấy pro Hàn Quốc trong clip hay nozoom và snap cực chuẩn thì mấy bạn đứng tin vào nó nhiều vì tỉ lệ chính xác của nó thấp hơn nhiều so với khi bạn zoom lên, chưa kể người ta cắt dán rất nhiều lần đấu súng mới được như vậy ^^.

vote cho bài bổ ích. thank bạn nhá . ý mình sửa lưng chủ thớt snap quickzoom là như vầy nè nhưng không biết trình bày làm nhiều người nổi máu anh hùng lên =)). thank 1 lần nữa

airen
12-30-2011, 11:02 PM
http://ign.vn/content/8342-nhung-pha-sung-hay-nhat-tai-wcg-2011
các bạn tham khảo tạm trong clip này nha ko phải SA minh lấy CS1.6 ra minh họa. Ở 1ph28 thì người này zoom và bắn bt, cú thứ 2 là nozoom ( vì clip đã chình sửa nên pha thứ 2 mình ko rõ) rồi pha thử 3 là QuickZoom, cuối cùng giống pha ban đầu ^^.

reybobby2010
01-01-2012, 12:11 AM
Chả có cái bài viết nào giúp ích cho chúng ta hơn là chúng ta tự làm. Bắn lâu thì sẽ có ngày thành Pro, đơn giản thế thôi:111:

Poligon
01-01-2012, 10:32 AM
CS nếu snap nhanh quá thì tâm sẽ không kịp hiện ra , nhìn như nozoom nhưng đạn vẫn bay thẳng đó bạn =.=

airen
01-01-2012, 10:57 AM
Chả có cái bài viết nào giúp ích cho chúng ta hơn là chúng ta tự làm. Bắn lâu thì sẽ có ngày thành Pro, đơn giản thế thôi:111:
Sao lại không giúp ích hả bạn :)). Thứ nhất bài viết giúp bạn khái niệm được thế nào là snap, quickzoom và nozoom. Thứ 2 giúp bạn học hỏi thêm nhiều kinh nghiệm tự việc xem clip. Chứ bạn không hế xem clip không xem các bài viết sao biết snap là gì ?

vaL_Emmie
01-01-2012, 10:58 AM
các cách hướng dẫn chỉ là cơ bản thôi ^^ chúng ta tự mày mò thì kiến thức mới đi sâu vào đc , bạn bắn làm sao cho cảm giác êm tay và hiệu quả là đc . Cũng như việc học vậy thầy cô giáo chỉ truyền lại kiến thức cơ bản cho chúng ta thôi về nhà chúng ta tự mày mò ra thì sẽ nhớ lâu và khi làm bài tập có nhiều cách áp dụng ^^

airen
01-01-2012, 10:59 AM
CS nếu snap nhanh quá thì tâm sẽ không kịp hiện ra , nhìn như nozoom nhưng đạn vẫn bay thẳng đó bạn =.=
cái đỏ phải hõi pro CS chứ mình chơi CS thì cảm thấy snap chậm hơn SA của mình hoặc mình ko được như mấy ông bên CS ^^. Còn SA thì snap và nozoom chỉ chênh nhau 1 xíu xíu thời gian >.<, nozoom đòi hỏi độ khó cao lắm -,-,toàn bất thình lình gặp địch thì vậy qua bắn luôn, ko zoom làm gì cả :D

trunggauz1992
01-01-2012, 11:38 AM
Riêng sniper không phải ngày 1 ngày 2 là có thể tập được hết các kĩ năng và skill của 1 sniper. Nó đòi hỏi sự kiên trì, sự cố gắng rèn luyện skill của cá nhân gamer. Kĩ năng Snap Shot thường được sử dụng đối với những sniper có skill cao, áp dụng vào những trường hợp bị Tanker áp sát. Nếu không có lựa chọn chỗ Camp tốt thì sau khi snap viên đầu mà trượt. Thời gian để Tanker áp sát và giết bạn là rất cao. Quickzoom là kĩ năng khi Camp ở 1 chỗ và khi nhìn thấy đối phương đi qua quá nhanh với đường tâm của bạn,thì bạn phải vẩy nhanh và chính xác tâm vào đối phương rồi click fire cũng thật nhanh. Và nên nhớ Sniper cũng phải biết thay đổi nhiều vị trí và đặc biệt phải nghe thật tốt footstep để xác định vị trí của đối phương. Sniper là 1 vị trí rất quan trọng của Team cho nên trở thành 1 sniper tốt cần phải kiên trì ko nản và không ngừng học hỏi qua nhiều trận xông pha chiến trường thì sẽ ko đạt được thành công.
Chúc các bạn thành công !

Giaiphong_Quan
01-01-2012, 12:08 PM
Thx bai viet cua VIC. co bro nao chuyen stack bomb chi giao dum :91: minh cung muon chia se mot kn cho cac sniper ve cach thu do nhay cua mouse. truoc khi ban minh thuong lac chuot qua lai va chinh den khi do dao dong cua tam sung trung voi do lac cua tay hoac quay het co co tay cho den khi toc do tam theo kip toc do quay cua tay la ok. Nhu vay thi cam giac tam se that hon. Va ban nao moi tap nozoom sniper thi nen tim cac khu vuc chat hep. nhu vay tam di chuyen tanker se bi han che va phai chay theo duong thang. VD: nhu trong ham cau thang map KTT. Can theo vach tuong se de nozoom hon. minh uoc luong khoang tu nong sung den tam la 1cm voi man hinh vuong va 1.2cm voi man ngang. O quan minh may duoc tap ban nozoom thuong hay bat tam len sau do dan mot mau day o do de can roi tat tam di va nozoom thoai mai :59: Do la mot vai kn cua minh hy vong se co ich cho nhung ai moi choi :27:

airen
01-02-2012, 02:14 AM
các cách hướng dẫn chỉ là cơ bản thôi ^^ chúng ta tự mày mò thì kiến thức mới đi sâu vào đc , bạn bắn làm sao cho cảm giác êm tay và hiệu quả là đc . Cũng như việc học vậy thầy cô giáo chỉ truyền lại kiến thức cơ bản cho chúng ta thôi về nhà chúng ta tự mày mò ra thì sẽ nhớ lâu và khi làm bài tập có nhiều cách áp dụng ^^
Thì chỉ cho newbie mà bạn ^^ . Train vẫn là cộng việc quan trọng để mình phát huy hết khả năng có được. Nhựng bài viết này chỉ cho người tập sự, chơi giải trí, xả stress... Chứ mấy ông go pro thì nó chẳng giúp ich dc gì nhìu ^^

See_And_Die
01-03-2012, 10:20 PM
Cách chơi SA pro nhất là cầm chuột bi mà chiến, đảm bảo HS như phim, còn HS ko được thì lấy chuột ném -> PC suicide -> mua máy mới chiến tiếp =))

reybobby2010
01-03-2012, 11:02 PM
Nói chung là chỉ có chơi nhiều mới khá nỗi, đọc 10 bài hướng dẫn cũng không = bắn 10 tiếng đồng hồ đâu. Xem qua xem lại thấy nhạt lắm. Còn mình để ý mấy thằng sniper bên CS qua SA, thì thôi nó ảo đừng hỏi.:103:

beknight
01-04-2012, 05:39 PM
có vẻ ghê :))))))))))))))))))))))))
trời cho sao thì làm vậy cứ mún làm thì sẽ dc mục đích.

dotaiduc
01-12-2012, 03:04 PM
Thằng ngu chơi nhiều cũng khôn lên=)))

binhtruc
01-12-2012, 04:18 PM
theo mình nghĩ muốn pro thì tâm trạng lúc nào củng thoải mái ,ăn uống điều độ không bỏ bửa.Tắm rửa thật sảng khoái trước khi bắn sa,bảo đảm lên là headshot liền àh hehe.Quan trọng nhất phải có chai Mirinda và 1 gói con mèo kế bên (thay vì bộ gear) keke .Đó là theo kinh nghiệm lâu năm của mình xin các pro đừng chém nhé.

NextOne
01-12-2012, 04:38 PM
ranh?............................................. .................................................. ...:28:

Kapok_9x
01-31-2012, 10:06 AM
muon hay fai choi cuc tot biet quan sat . biet don tinh huong ma xu ly'...

mokoto146
02-01-2012, 04:02 PM
theo mình hiểu ai có kĩ năng bắn hoặc người không có kĩ năng dù chỉ người ta cũng bằng huề vì khả năng chỉ được đến vậy không có cảnh giới cao hơn ^^

LipsNc
02-03-2012, 11:20 PM
Zời ơi...muốn pro sao. Wa dễ:14:. Tanker thi` ak 47 vừa nhảy vừa bắn sấy là phải sấy hết băng. Sniper thì thấy địch quay 1 vòng rồi qz kiểu gì cũng trúng. Không trúng thằng đằng trước thì trúng thằng đằng sau:78:. Mà đằng sau không trúng nữa thì cũng trúng tường. Sao phải xoắn:89:

LipsNc
02-03-2012, 11:53 PM
Nhân tiện có pác nào bán gear alo em nhá.

Taka
03-06-2012, 10:38 PM
Sniper pro phai nhu vay ne` doc ky nhe' bat zom len roi ngam ke tam den cai dau no roi hs cu' tap vay di roi pro a` khoi doc gi nhieu

CBR_KhangLuan
03-14-2012, 10:30 AM
Dạo này nhìu gamer VN muốn mình pro nhanh nên sài chương trình bất hợp pháp.Vào war clan mà toàn thấy waller ko.nãn

takahasha
06-28-2012, 12:32 PM
theo minh các yếu tố ảnh hưởng đến 1 snap la :
+ sức khỏe người chơi chỉ nên chơi ngắm tối đa 2 tiếng vì càng về sau thì càng mệt bắn khó chuẩn lắm
+ chuột nên để mức thấp tầm chuột 3 là ok rồi
+ nên tập nhiều ở map ngắm mới lên tay được
+ khi bắn solo ngắm thì bắn chủ yếu ko phải là nhìm thấy mới bắn mà phải dùng trí tưởng tượng xem đối thủ ở đâu rồi bắn chứ mà nhìn thấy thì chết mẹ rồi còn đâu . khi bắn không được do dự thấy bắn liền
+ không nên ở quá lâu một chỗ di chuyển liên tục
+ không bắn quá 2 phát từ 1 địa điểm

kyril
06-28-2012, 12:39 PM
bạn takahasha nói cũng đúng đó , vote cho bạn 1 phiếu :D!

NGHIDAIK
06-28-2012, 01:09 PM
khong hieu tai sao thay ngta xaj TRg vua ngam ruj ban va lach sang ngang ma van HS, con minh cung lam dc nhu the nhung van de la minh bi HS chu khong faj doi thu, vay theo cac bac la minh sai o cho nao dzay. mong cac pro huong dan them.!!:83:

NGHIDAIK
06-28-2012, 01:59 PM
khong hieu tai sao thay ngta xaj TRg vua ngam ruj ban va lach sang ngang ma van HS, con minh cung lam dc nhu the nhung van de la minh bi HS chu khong faj doi thu, vay theo cac bac la minh sai o cho nao dzay. mong cac pro huong dan them.!!:83:

bansungloan
06-28-2012, 02:18 PM
-Cần thêm chút khả năng tiềm ẩn nữa... :D

dionysus159
07-18-2012, 06:52 PM
bạn này nói đúng nè. snap là thấy đối phương là zoom giữa người và bắn luôn. còn quick là zoom 1 chỗ rồi vẩy. và cũng theo mình quick k phải là dành cho người mới biết chơi.vì nó đỏi hỏi đọ chính xác khá cao và chắc tay nữa
Snap = Quick zoom, bên SANA gọi cái này là Quick Scope nghĩa là không nhắm sẵn mà gặp đối phương mới zoom1x bắn ngay giống như chỉ chớp 1 cái!! :) Theo vốn liến tiếng anh của tớ thì Snap= Ảnh chụp nhanh :)

Tien_0_Thieu
07-18-2012, 07:26 PM
phong độ là tức thời đẳng cấp mới là mãi mãi

daicavietnam
07-18-2012, 08:06 PM
Tớ thì hên xui :D ................

IvanLeung
07-22-2012, 06:13 PM
nếu rãnh thì làm 1 cái clip hướng dẫn toàn phần để mọi người hiểu

Danny2312
07-29-2012, 03:39 PM
Kinh nghiệm cá nhân : đúng với cái tên :D

PENIT
07-24-2013, 10:29 PM
Em nghĩ lấy cây bút dạ chấm vô màn hình(chỗ tâm ấy) rồi cứ chỉnh vào quân địch snap cho phát thế là vui hihi.
:67::67::110:

shigen
09-05-2013, 11:32 AM
Nghe các bác bình luận mà mình lại biết thêm nhiều điều (mới chơi SA^^)

mainguyen8205
09-06-2013, 05:35 AM
Cho thuê xe máy ở Đà Nẵng 0905860960

Không chỉ nỗi danh bởi những bãi biển đẹp nhất hành tinh, mà Đà Nẵng cũng mang nét hấp dẫn riêng biệt bởi vị thế tựa lưng vào dải Trường Sơn hùng vĩ, lại có bán đảo Sơn Trà vươn ra biển. Nhờ vậy, Đà Nẵng có con đèo Hải Vân được mệnh danh "thiên hạ đệ nhất hùng quan" với cảnh quang nhìn ra biển vô cùng thơ mộng với những khúc lượn hiểm trở. Từ ngày hầm đường bộ đèo Hải Vân dài nhất Việt Nam được đưa vào sử dụng, xe cộ lưu thông Bắc Nam dễ dàng và an toàn hơn trước và đèo Hải Vân dần trở thành điểm đến của những người say mê thưởng ngoạn thiên nhiên hay cho những "cua rơ" muốn thử sức trên những con đèo dốc lượn.

Đà Nẵng còn có thương hiệu du lịch Bà Nà Hills. Được khám phá và xây dựng từ thời Pháp thuộc, khí hậu mát mẽ quanh năm, như một Đà Lạt thu nhỏ, khu du lịch Bà Nà ngày càng hấp dẫn du khách với hệ thống cáp treo đạt 2 kỷ lục thế giới và khu vui chơi giải trí trong nhà lớn nhất Đông Nam Á - Fantasy Park.

Bà Nà nằm về phía Tây thành phố còn hướng về phía Đông Bắc, du khách tiếp tục khám phá bán đảo Sơn Trà - khu rừng thiên nhiên giữa thành phố với hệ động thực vật phong phú, với những bãi tắm hoang sơ mấp mô ghềnh đá. Rồi ngược về Đông Nam lại là danh thắng Ngũ Hành Sơn, không chỉ chứa đựng vẻ đẹp thiên nhiên mà còn có bề dày giá trị văn hóa và tôn giáo.

Các điểm du lịch trên rất gần với thành phố, chỉ cần thuê một chiếc xe máy, trong vòng 2 đến 3 ngày các bạn có thể khám phá tất cả các địa điểm du lịch trên và nhiều địa điểm khác…Công ty TNHH MTV Thân Thiện Nhân là địa chỉ cho thuê xe máy tại Đà Nẵng (http://www.chothuexemay.tk/) đáng tin cậy của khách du lịch, công tác, học tập tại Đà Nẵng. Với đầy đủ chủng loại xe tay ga, chân số như: AB, Lead, Attila, Jupiter, Sirius, WaveS, Nouvo...Xe mới đủ tiêu chuẩn nhằm đảm bảo an toàn thẩm mỹ cho việc sử dụng nhất là đối với khách du lịch, giá cả hợp lý cho từng loại xe. Có ưu đãi giảm giá cho khách quen hoặc thuê nhiều ngày, nhiều xe. Giá thuê xe từ 80.000đ- 150.000đ/ ngày, qua đêm, giảm giá cho khách hàng thuê dài ngày.

- Thủ tục thuê xe đơn giản, nhanh chóng, thuận tiện cho khách hàng.

- Miễm phí giao xe tận nơi trong thành phố Đà Nẵng

- Miễn phí 02 cái mũ bảo hiểm kèm theo xe.

- Bảo hành hoàn toàn máy móc.

Vui lòng liên hệ với chúng tôi theo địa chỉ: Cty TNHH MTV Thân Thiện Nhân, số 69 Phan Thúc Duyện (100 Nguyễn Văn Thoại rẽ vào, gần biển Mỹ Khê). Điện thoại:84.511.3956996-0905860960.

Hoặc truy cập Website thuê xe máy tại Đà Nẵng (http://www.chothuexemay.tk/)

Quý khách sẽ luôn được phục vụ tốt nhất.

mainguyen8205
09-06-2013, 05:39 AM
Cho thuê xe máy ở Đà Nẵng 01255125127

Đà Nẵng nỗi danh với nhiều danh lam thắng cảnh, Bà Nà với khí hậu mát mẽ quanh năm như một Đà Lạt thu nhỏ, Đèo Hải Vân hung vĩ được mệnh danh “ Thiên hạ đệ nhất hùng quan”, nhìn ra hướng biển vô cùng thơ mộng, núi Sơn Trà là khu rừng nhiên nhiên giữa lòng thành phố với hệ động thực vật vô cùng phong phú với những bãi tắm hoang sơ, mấp mô ghềnh đá.

Không chỉ được thiên nhiên ưu đãi cho nhiều cảnh quang đẹp, Đà Nẵng còn là một thành phố đáng sống bởi sự trong lành và yên bình nơi đây. Từng liên tục giữ thứ hạng cao nhất nước về tốc độ phát triển kinh tế nhưng Đà Nẵng vẫn duy trì tốt an ninh trật tự, không có người lang thang xin ăn, không có người nghiện ma túy trong cộng đồng và rất hiếm khi xãy ra tình trạng kẹt xe như thành phố Hồ Chí Minh hay Hà Nội.
Đó là lí do mà du khách hoàn toàn thoải mái và yên tâm khi đi dạo khắp thành phố. Đến với Đà Nẵng, du khách sẽ được thưởng thức nhiều món ăn đặc sản như mì Quảng, bánh tráng thịt heo, hải sản tươi sống ở hơn 150 nhà hàng cao cấp và đạt chuẩn.

Thuê 1 chiếc xe máy trong 3 đến 4 ngày các bạn sẽ khám phá hết tất cả các địa điểm thắng cảnh nói trên. Dịch vụ cho thuê xe máy Thanh Hà là một trong số rất ít các cơ sở cung cấp dịch vụ uy tín nhất về cho thuê xe máy tại Đà Nẵng (http://www.xemaythuedanang.com/) với giá cả phải chăng kể cả ngày lễ cũng không tăng giá và đảm bảo chất lượng xe với khách hàng. Với đầy đủ các chủng loại xe AB, Attila, Nouvo, Jupiter, Lead, Sirius, Wave S….thường xuyên được bảo trì, bảo dưỡng Thanh Hà luôn đem đến sự an toàn yên tâm và hài long cho quý khách.

Mức giá thuê dao động từ 80.000đ/ ngày, đến 150.000đ/ ngày (24h) qua đêm tuỳ vào loại xe và được giảm giá nếu quý khách thuê nhiều ngày hoặc là khách thuê lại lần 2 trở đi.

- Thủ tục thuê xe đơn giản, nhanh chóng, thuận tiện

- Miễn phí giao xe tận nơi trong thành phố Đà Nẵng.

- Miễn phí 02 mũ bảo hiểm kèm theo xe.

Đến với dịch vụ cho thuê xe máy Thanh Hà theo địa chỉ: Lô 6, k B9, khu dân cư Nam cầu Tuyên Sơn, quận Ngũ Hành Sơn, thành phố Đà Nẵng bạn sẽ luôn được phục vụ tốt nhất.

Để biết thêm chi tiết xin vui long truy cập Website : thuê xe máy tại Đà Nẵng (http://www.xemaythuedanang.com/)

Quý khách sẽ luôn được hài lòng.

mainguyen8205
09-09-2013, 05:57 AM
Cho thuê xe máy ở Đà Nẵng 01255125127

Đà Nẵng nỗi danh với nhiều danh lam thắng cảnh, Bà Nà với khí hậu mát mẽ quanh năm như một Đà Lạt thu nhỏ, Đèo Hải Vân hung vĩ được mệnh danh “ Thiên hạ đệ nhất hùng quan”, nhìn ra hướng biển vô cùng thơ mộng, núi Sơn Trà là khu rừng nhiên nhiên giữa lòng thành phố với hệ động thực vật vô cùng phong phú với những bãi tắm hoang sơ, mấp mô ghềnh đá.

Không chỉ được thiên nhiên ưu đãi cho nhiều cảnh quang đẹp, Đà Nẵng còn là một thành phố đáng sống bởi sự trong lành và yên bình nơi đây. Từng liên tục giữ thứ hạng cao nhất nước về tốc độ phát triển kinh tế nhưng Đà Nẵng vẫn duy trì tốt an ninh trật tự, không có người lang thang xin ăn, không có người nghiện ma túy trong cộng đồng và rất hiếm khi xãy ra tình trạng kẹt xe như thành phố Hồ Chí Minh hay Hà Nội.
Đó là lí do mà du khách hoàn toàn thoải mái và yên tâm khi đi dạo khắp thành phố. Đến với Đà Nẵng, du khách sẽ được thưởng thức nhiều món ăn đặc sản như mì Quảng, bánh tráng thịt heo, hải sản tươi sống ở hơn 150 nhà hàng cao cấp và đạt chuẩn.

Thuê 1 chiếc xe máy trong 3 đến 4 ngày các bạn sẽ khám phá hết tất cả các địa điểm thắng cảnh nói trên. Dịch vụ cho thuê xe máy Thanh Hà là một trong số rất ít các cơ sở cung cấp dịch vụ uy tín nhất về cho thuê xe máy tại Đà Nẵng (http://www.xemaythuedanang.com/) với giá cả phải chăng kể cả ngày lễ cũng không tăng giá và đảm bảo chất lượng xe với khách hàng. Với đầy đủ các chủng loại xe AB, Attila, Nouvo, Jupiter, Lead, Sirius, Wave S….thường xuyên được bảo trì, bảo dưỡng Thanh Hà luôn đem đến sự an toàn yên tâm và hài long cho quý khách.

Mức giá thuê dao động từ 80.000đ/ ngày, đến 150.000đ/ ngày (24h) qua đêm tuỳ vào loại xe và được giảm giá nếu quý khách thuê nhiều ngày hoặc là khách thuê lại lần 2 trở đi.

- Thủ tục thuê xe đơn giản, nhanh chóng, thuận tiện

- Miễn phí 02 mũ bảo hiểm kèm theo xe.

Đến với dịch vụ cho thuê xe máy Thanh Hà theo địa chỉ: Lô 6, k B9, khu dân cư Nam cầu Tuyên Sơn, quận Ngũ Hành Sơn, thành phố Đà Nẵng bạn sẽ luôn được phục vụ tốt nhất.

Để biết thêm chi tiết xin vui long truy cập Website : thuê xe máy tại Đà Nẵng (http://www.xemaythuedanang.com/)

Quý khách sẽ luôn được hài lòng.

lienkim611
09-09-2013, 08:41 AM
Cho thuê xe máy Đà Nẵng 0905860960

Thiên nhiên ưu đãi cho Đà Nẵng nằm giữa vùng kế cận của ba di sản văn hoá thế giới đó là Cố đô Huế, phố cổ Hội An và thánh địa Mỹ Sơn, chính vị trí này đã làm nỗi bật rõ vai trò của thành phố Đà nẵng trong khu vực, đó là nơi đón tiếp, phục vụ, trung chuyển khách. Không chỉ là tâm điểm của 3 di sản văn hoá thế giới, TP Đà Nẵng còn có nhiều danh lam thắng cảnh tuyệt đẹp đến nỗi du khách khó có thể nào quên được sau khi đã đến thăm thành phố này

Thành phố Đà Nẵng nằm bên dòng sông Hàn; phía Đông vươn ra biển Đông với những bãi biển dài tăm tắp và bán đảo Sơn Trà còn rất hoang sơ một khu rừng thiên nhiên giữa long thành phố, phía Bắc và phía Tây được bao bọc bởi đèo núi cao. Đèo Hải Vân cheo leo hiểm trở là ranh giới tự nhiên giữa thành phố và tỉnh Thừa Thiên-Huế. Nếu bạn thuê một chiếc xe máy dạo quanh rất là thuận tiện và thoải mái. Công ty TNHH MTV Thân Thiện Nhân sẵn sàng đáp ứng yêu cầu này của bạn một cách tốt nhất:

Là địa chỉ đáng tin cậy của quý khách đến Đà Nẵng để du lịch , công tác, thăm người thân … có nhu cầu thuê xe máy Đà Nẵng (http://www.chothuexemay.tk/).

Với đủ các chủng loại xe : Lead, Nouvo, Attila, Sirius, Jupiter, Wave… Gía từ 80k đến 150k/ ngày (24h). Giảm giá cho khách thuê dài ngày.

+ Giao xe tận nơi miễm phí, Mũ BH kèm theo miễn phí. Bảo hành máy móc.

Công ty TNHH Thân Thiện Nhân điện thoại : 05113.95.69.96 - 0905860960

Địa chỉ : 69 Phan Thúc Duyện, thành phố Đà Nẵng, mail: thanthnhan@gmail.com

Website : thuê xe máy Đà Nẵng (http://www.chothuexemay.tk/)

Rất mong được phục vụ quý khách.

lienkim611
09-09-2013, 09:01 AM
Cho thuê xe máy Đà Nẵng 01255125127

Ngoài sự ưu đãi của thiên nhiên, thành phố Đà Nẵng còn được bao bọc bởi ba di sản văn hóa của thế giới: Hội An, Mỹ Sơn, Huế. Xa hơn một chút nữa là di sản thiên nhiên thế giới Vườn Quốc gia Phong Nha - Kẻ Bàng. Vì thế Đà Nẵng được xem là điểm trung chuyển quan trọng trên con đường di sản miền Trung.
Ngũ Hành Sơn nằm cách trung tâm thành phố khoảng 6 km về hướng Đông Nam. Ngũ Hành Sơn bao gồm 6 ngọn núi: Kim Sơn, Mộc Sơn, Thủy Sơn, Dương Hỏa Sơn, Âm Hoả Sơn và Thổ Sơn tượng trưng cho 5 yếu tố của vũ trụ (Ngũ hành). Trong lòng núi có nhiều hang động đẹp và nhiều chùa chiền. Dưới chân núi còn có làng nghề đá Non Nước nổi tiếng. Bên cạnh là bãi biển Non Nước còn khá hoang sơ.
Bà Nà (Núi Chúa) là một khu nghỉ mát cách trung tâm thành phố hơn 30 km về phía tây-nam, được ví như Đà Lạt thu nhỏ của miền trung, và cũng như Đà Lạt, Bà Nà được xây dựng thành nơi nghỉ ngơi dành cho các quan chức người Pháp trong thời kì Pháp còn đô hộ Việt Nam. Sau khi thực dân Pháp rút khỏi Việt Nam, Bà Nà (Núi Chúa) bị bỏ hoang và bị tàn phá nhiều bởi các cuộc chiến tranh và thời gian. Gần đây, thành phố Đà Nẵng cho tái tạo lại và hi vọng trong tương lai Bà Nà sẽ lại trở thành một khu nghỉ dưỡng cao cấp.
Với một chiếc xe máy mất 3 đén 4 ngày bạn có thể tha hố vừa khám phá các di sản vừa ngoạn cảnh một cách thoải mái.
Dịch vụ cho thuê xe máy Đà Nẵng (http://www.xemaythuedanang.com/) Thanh Hà sẵn sàng đáp ứng yêu cầu đó của các bạn. Ngoài việc cung cấp cho quý khách các loại xe chất lượng tốt, mẫu mã đẹp, quý khách sẽ yên tâm, hài lòng về xe và chất lượng xe và chất lượng phục vụ của dịch vụ cho thuê xe máy Thanh Hà.

- Giá cả hợp lý: từ 80.000đ - 150.000đ/ ngày (24h)

- Miễn phí 02 mũ BH kèm theo.

- Thủ tục đơn giản, nhanh chóng.

Dịch vụ cho thuê xe máy Thanh Hà có địa chỉ: Lô 6 Khu B9 Khu dân cư nam cầu Tuyên Sơn, quận Ngũ Hành Sơn, thành phố Đà Nẵng. Điện thoại : 0125.512.5127 Website: thuê xe máy Đà Nẵng (http://www.xemaythuedanang.com/)

Đến với xe máy Thanh Hà, quý khách sẽ luôn được phục vụ tận tình.

mainguyen8205
09-10-2013, 05:34 AM

Không chỉ nỗi danh bởi những bãi biển đẹp nhất hành tinh, mà Đà Nẵng cũng mang nét hấp dẫn riêng biệt bởi vị thế tựa lưng vào dải Trường Sơn hùng vĩ, lại có bán đảo Sơn Trà vươn ra biển. Nhờ vậy, Đà Nẵng có con đèo Hải Vân được mệnh danh "thiên hạ đệ nhất hùng quan" với cảnh quang nhìn ra biển vô cùng thơ mộng với những khúc lượn hiểm trở. Từ ngày hầm đường bộ đèo Hải Vân dài nhất Việt Nam được đưa vào sử dụng, xe cộ lưu thông Bắc Nam dễ dàng và an toàn hơn trước và đèo Hải Vân dần trở thành điểm đến của những người say mê thưởng ngoạn thiên nhiên hay cho những "cua rơ" muốn thử sức trên những con đèo dốc lượn.

Đà Nẵng còn có thương hiệu du lịch Bà Nà Hills. Được khám phá và xây dựng từ thời Pháp thuộc, khí hậu mát mẽ quanh năm, như một Đà Lạt thu nhỏ, khu du lịch Bà Nà ngày càng hấp dẫn du khách với hệ thống cáp treo đạt 2 kỷ lục thế giới và khu vui chơi giải trí trong nhà lớn nhất Đông Nam Á - Fantasy Park.

Bà Nà nằm về phía Tây thành phố còn hướng về phía Đông Bắc, du khách tiếp tục khám phá bán đảo Sơn Trà - khu rừng thiên nhiên giữa thành phố với hệ động thực vật phong phú, với những bãi tắm hoang sơ mấp mô ghềnh đá. Rồi ngược về Đông Nam lại là danh thắng Ngũ Hành Sơn, không chỉ chứa đựng vẻ đẹp thiên nhiên mà còn có bề dày giá trị văn hóa và tôn giáo.

Các điểm du lịch trên rất gần với thành phố, chỉ cần thuê một chiếc xe máy, trong vòng 2 đến 3 ngày các bạn có thể khám phá tất cả các địa điểm du lịch trên và nhiều địa điểm khác…Công ty TNHH MTV Thân Thiện Nhân là địa chỉ cho thuê xe máy tại Đà Nẵng (http://www.chothuexemay.tk/) đáng tin cậy của khách du lịch, công tác, học tập tại Đà Nẵng. Với đầy đủ chủng loại xe tay ga, chân số như: AB, Lead, Attila, Jupiter, Sirius, WaveS, Nouvo...Xe mới đủ tiêu chuẩn nhằm đảm bảo an toàn thẩm mỹ cho việc sử dụng nhất là đối với khách du lịch, giá cả hợp lý cho từng loại xe. Có ưu đãi giảm giá cho khách quen hoặc thuê nhiều ngày, nhiều xe. Giá thuê xe từ 80.000đ- 150.000đ/ ngày, qua đêm, giảm giá cho khách hàng thuê dài ngày.

Vui lòng liên hệ với chúng tôi theo địa chỉ: Cty TNHH MTV Thân Thiện Nhân, số 69 Phan Thúc Duyện (100 Nguyễn Văn Thoại rẽ vào, gần biển Mỹ Khê). Điện thoại:84.511.3956996-0905860960.

lienkim611
09-10-2013, 06:14 AM
Cho thuê xe máy Đà Nẵng 01255125127

Ngoài sự ưu đãi của thiên nhiên, thành phố Đà Nẵng còn được bao bọc bởi ba di sản văn hóa của thế giới: Hội An, Mỹ Sơn, Huế. Xa hơn một chút nữa là di sản thiên nhiên thế giới Vườn Quốc gia Phong Nha - Kẻ Bàng. Vì thế Đà Nẵng được xem là điểm trung chuyển quan trọng trên con đường di sản miền Trung.
Ngũ Hành Sơn nằm cách trung tâm thành phố khoảng 6 km về hướng Đông Nam. Ngũ Hành Sơn bao gồm 6 ngọn núi: Kim Sơn, Mộc Sơn, Thủy Sơn, Dương Hỏa Sơn, Âm Hoả Sơn và Thổ Sơn tượng trưng cho 5 yếu tố của vũ trụ (Ngũ hành). Trong lòng núi có nhiều hang động đẹp và nhiều chùa chiền. Dưới chân núi còn có làng nghề đá Non Nước nổi tiếng. Bên cạnh là bãi biển Non Nước còn khá hoang sơ.
Bà Nà (Núi Chúa) là một khu nghỉ mát cách trung tâm thành phố hơn 30 km về phía tây-nam, được ví như Đà Lạt thu nhỏ của miền trung, và cũng như Đà Lạt, Bà Nà được xây dựng thành nơi nghỉ ngơi dành cho các quan chức người Pháp trong thời kì Pháp còn đô hộ Việt Nam. Sau khi thực dân Pháp rút khỏi Việt Nam, Bà Nà (Núi Chúa) bị bỏ hoang và bị tàn phá nhiều bởi các cuộc chiến tranh và thời gian. Gần đây, thành phố Đà Nẵng cho tái tạo lại và hi vọng trong tương lai Bà Nà sẽ lại trở thành một khu nghỉ dưỡng cao cấp.
Với một chiếc xe máy mất 3 đén 4 ngày bạn có thể tha hố vừa khám phá các di sản vừa ngoạn cảnh một cách thoải mái.
Dịch vụ cho thuê xe máy Đà Nẵng (http://www.xemaythuedanang.com/) Thanh Hà sẵn sàng đáp ứng yêu cầu đó của các bạn. Ngoài việc cung cấp cho quý khách các loại xe chất lượng tốt, mẫu mã đẹp, quý khách sẽ yên tâm, hài lòng về xe và chất lượng xe và chất lượng phục vụ của dịch vụ cho thuê xe máy Thanh Hà.

- Giá cả hợp lý: từ 80.000đ - 150.000đ/ ngày (24h)

- Miễn phí 02 mũ BH kèm theo.

- Thủ tục đơn giản, nhanh chóng.

Dịch vụ cho thuê xe máy Thanh Hà có địa chỉ: Lô 6 Khu B9 Khu dân cư nam cầu Tuyên Sơn, quận Ngũ Hành Sơn, thành phố Đà Nẵng. Điện thoại : 0125.512.5127 Website: thuê xe máy Đà Nẵng (http://www.xemaythuedanang.com/)

Đến với xe máy Thanh Hà, quý khách sẽ luôn được phục vụ tận tình.

mainguyen8205
09-11-2013, 05:03 AM