PDA

View Full Version : Kinh Nghiệm Ma Giáo Cẩm Nang

Thiên Ma Đại Đế
06-15-2012, 02:19 PM
Giới thiệu về Ma Giáo - Thiên Ma Quân Lâm
http://i1183.photobucket.com/albums/x466/huyenvuonline/MaGiao.jpg

Lịch sử môn phái

Hình mẫu của Đại đế chính là bản thân. Thiên Ma Đại Đế là giáo chủ bang Ma Giáo và cũng là người khó tính nhất trong võ lâm. Bản tính người này hung ác, xảo quyệt, tào bạo và ranh ma.

Thiên Ma Đại Đế là nhân vật nổi bật nhất thời kỳ Cửu long đại loạn. Không ai trong võ lâm có thể sánh được với Giáo chủ Ma giáo về võ công. Đây chỉ là tin đồn vì chưa có ai gặp Đại đế mà sống sót trở về kể chuyện thực hư. Thậm chí võ công của người này còn cao hơn cả những truyền thuyết trên giang hồ.
Nếu như sự biến mất của Hồ San San sau cơn Đại loạn gây tiếc thương nhất cho giới võ lâm thì sự biến mất của Thiên Ma Đại đế là điều may mắn nhất. Võ lâm sẽ chẳng có một ngày bình yên nếu còn những kẻ như Thiên Ma Đại Đế.

Các nhánh của Ma Giáo

Dẹp bỏ tính tự mãn của bản thân,Ma Giáo đã thu mình vào bóng tối trong một thời gian dài.
Sau sự biến mất của Thiên Ma Đại Đế,Ma Giáo đã tuyên bố phong môn và ra sức hồi phục sức mạnh của mình.Võ công Ma Giáo được chia thành 4 nhóm:
Huyết Chiến Ma,Quỷ Hồn Ma,Cuồng Bạo Ma và Hắc Phong Ma.

Huyết Chiến Ma

Huyết Chiến Ma là những người xung phong trong các trận chiến,họ có sức mạnh tà ác nhất ,sức chịu đựng và sinh mệnh cực đại.Sử dụng vũ khí cùng sự tà ác lấn át ý chí và tinh thần của kẻ thù.

Cuồng Bạo Ma

Cuồng Bạo Ma là một nhân vật không kém sự thần bí của Ma Giáo,hỗ trợ hoàn hảo Đầu Ma Cốt tiêu diệt kẻ thù và cũng là 1 tay hỗ trợ tốt cho đồng minh.Sự ẩn hiện của họ làm cho đối thủ hoang mang tột độ.

Quỷ Hồn Ma

Tìm tòi và thông thạo hầu hết các thuật hắc ám và phục hồi sinh mệnh cho bản thân và đồng đội.Hầu như các trận chiến không thể thiếu các Quỷ Hồn Ma.Sự xuất hiện của họ làm thay đổi cục diện của trận đấu lẫn sự sống còn của phe cánh.Đây là một trong những nhân vật bí hiểm của Ma Giáo

Hắc Phong Ma

Thiên về chưởng pháp, Hắc Phong Ma dường như thiên về tấn công gây sát thương cao cho đổi thủ.Phòng thủ thấp là điểm yếu của họ.Trong những trận chiến lớn,họ là những kẻ giết người không gớm tay ,giết chóc là niềm vui của họ.

Lưu ý: TOPIC này chỉ chứa những bài viết mang tính xây dựng, chia sẻ kinh nghiệm về các Class Ma Giáo. Các bạn vui lòng không spam trong TOPIC này.

LanHồngPhi
06-16-2012, 11:40 PM
kinh nghiệm chơi 9d VNG của mình từ xưa
tanker : max Cân Lực , Mẫn tiệp đủ mang Vũ khí , sinh lực mang tín vật , quần áo cũng tạm đủ, có thêm buff ngũ khí nữa là đc cả về máu + mana
2b và buff chiến cũng tương tự , đỡ phải + vào sinh lực vì đã có buff
2b chưởng : chặng đường gian nan , tất nhiên phải tăng trí tuệ rồi , chân khi đủ cầm vũ khí , sl cũng ko cần tăng - vì x2 trí tuệ nên chơi 2b chưởng từ đầu rất mệt
nuker : tất nhiên max trí tuệ - chân khí đủ cầm vk - 1 ít sinh lực
mình thì mới chỉ chơi tanker nuker 2b thôi chứ buff thực ra chưa chơi , chỉ áp dụng từ 2b sang thôi
các bạn nên kiếm chút Linh dựợc cấp 1 2 3 để ăn , lên thêm chút máu mana cho giai đoạn đầu mà đỡ tốn điểm để + vào
quần áo + sinh lực
với nuker slot của quần áo gắn speed vào chạy cho lẹ
phiên bản cũ là vậy còn mới có thay đổi gì mình ko rõ lắm

phùdu
06-17-2012, 02:20 AM
Cái bạn nói chỉ đúng với hệ thống ngũ khí ngày xưa thôi. Giờ tăng mẫn tiệp tăng thêm cả né tránh khí công lẫn vật lý nữa.

LanHồngPhi
06-17-2012, 09:56 AM
Mẫn tiệp tăng CX , CX khí ,Né , Né Khí
nhưng cái đó cần pk nhiều hơn là đi train
vậy ưu tiên tăng Cân Lực - Trí Tuệ vẫn áp dụng đc
sau này lv kha khá , 5K 3H , XX rồi đi pk tăng Mẫn Tiệp vào cũng vẫn kịp
ưu tiên damge trâu luyện cấp mà :D

kylenguyen007
06-17-2012, 09:05 PM
Mình tính chơi thử Hắc phong ma, vậy phải tăng cái gì vậy bạn ^^!
đã lâu hok chơi nên quên hết thuật ngữ rồi ^^!

LanHồngPhi
06-17-2012, 09:14 PM
hắc phong ma chính là Nuker

NothingToSay
06-18-2012, 09:16 AM
Theo như phiên bản cũ thì nuker tăng max TT, CK đủ cầm vk. Giờ thấy các bro bảo ở phiên bản mới MT cũng tăng cx, né khí công nữa thì bó tay, loạn hết rồi, ko biết tăng ntn cho vừa @@

heokon_sieunhan
06-18-2012, 10:48 AM
2b là gì thế mấy bạn noob nên ko biết thuật ngữ :D

neosix
06-18-2012, 11:34 PM

2b có nghĩa là hibird ....là cuồng bạo ma đó . có thể tank hoặc chưởng và buff ...

FireDragon
06-18-2012, 11:37 PM

2b là viết tắt hybird (lai) nhánh này hội tụ các skill của nhánh khác (góp nhặt mỗi chỗ 1 ít chứ ko có tất nhá )^^!
Ở Ma giáo thì đó là Cuồng Bạo Ma đó bạn :D

ngodiachu123
06-19-2012, 11:22 AM
hybrid đó bạn

kizalone
06-19-2012, 12:57 PM
Các Bạn Cho mình hỏi tanker nâng đều mẫn tiệp với cân lực hay sao vậy mình là newbie mong mọi người giúp đỡ :D

justinlam
06-19-2012, 06:39 PM
hùi trước chơi 9d VNG theo buff chiến, chắc h cũng chơi như xưa quá. Mà cho mình hỏi theo buff chiến thì tăng thế nào lâu quá cũng hk nhớ rõ

dduuyy00
06-20-2012, 12:06 AM
2b về sau có bị ăn hiếp ko mấy bạn , mình đang phân vân (tanker với 2b) ,ai tư vấn dùm :(

omachi12345689
06-20-2012, 11:29 AM
còn nuker thì sao hả mọi người, có cần cộng máu nhìu ko vậy mọi người

banmecity
06-20-2012, 04:30 PM
nuker cong máu ăn ***** ak. phiên bản VNG cũ tang max tt xong tăng hết ck. Ck là máu của nuker =))

tanguyenanh
06-21-2012, 10:01 PM
nói chung MG thì chơi class nào cũng impa khỏi lo !!!

vuongnguyenco
06-22-2012, 09:44 AM
chỉ mình chơi phải quỷ hồn ma tăng cái gì đi mọi người

tanguyenanh
06-22-2012, 10:34 AM
quỷ hồn ma thì tăng CL , MT , SL thôi

hoangkma
06-22-2012, 09:53 PM
Giới thiệu về Ma Giáo - Thiên Ma Quân Lâm
http://i1183.photobucket.com/albums/x466/huyenvuonline/MaGiao.jpg

Lịch sử môn phái

Hình mẫu của Đại đế chính là bản thân. Thiên Ma Đại Đế là giáo chủ bang Ma Giáo và cũng là người khó tính nhất trong võ lâm. Bản tính người này hung ác, xảo quyệt, tào bạo và ranh ma.

Thiên Ma Đại Đế là nhân vật nổi bật nhất thời kỳ Cửu long đại loạn. Không ai trong võ lâm có thể sánh được với Giáo chủ Ma giáo về võ công. Đây chỉ là tin đồn vì chưa có ai gặp Đại đế mà sống sót trở về kể chuyện thực hư. Thậm chí võ công của người này còn cao hơn cả những truyền thuyết trên giang hồ.
Nếu như sự biến mất của Hồ San San sau cơn Đại loạn gây tiếc thương nhất cho giới võ lâm thì sự biến mất của Thiên Ma Đại đế là điều may mắn nhất. Võ lâm sẽ chẳng có một ngày bình yên nếu còn những kẻ như Thiên Ma Đại Đế.

Các nhánh của Ma Giáo

Dẹp bỏ tính tự mãn của bản thân,Ma Giáo đã thu mình vào bóng tối trong một thời gian dài.
Sau sự biến mất của Thiên Ma Đại Đế,Ma Giáo đã tuyên bố phong môn và ra sức hồi phục sức mạnh của mình.Võ công Ma Giáo được chia thành 4 nhóm:
Huyết Chiến Ma,Quỷ Hồn Ma,Cuồng Bạo Ma và Hắc Phong Ma.

Huyết Chiến Ma

Huyết Chiến Ma là những người xung phong trong các trận chiến,họ có sức mạnh tà ác nhất ,sức chịu đựng và sinh mệnh cực đại.Sử dụng vũ khí cùng sự tà ác lấn át ý chí và tinh thần của kẻ thù.

Cuồng Bạo Ma

Thiên về chưởng pháp, Cuồng Bạo Ma dường như thiên về tấn công gây sát thương cao cho đổi thủ.Phòng thủ thấp là điểm yếu của họ.Trong những trận chiến lớn,họ là những kẻ giết người không gớm tay ,giết chóc là niềm vui của họ.

Quỷ Hồn Ma

Tìm tòi và thông thạo hầu hết các thuật hắc ám và phục hồi sinh mệnh cho bản thân và đồng đội.Hầu như các trận chiến không thể thiếu các Quỷ Hồn Ma.Sự xuất hiện của họ làm thay đổi cục diện của trận đấu lẫn sự sống còn của phe cánh.Đây là một trong những nhân vật bí hiểm của Ma Giáo

Hắc Phong Ma

Hắc Phong Ma là một nhân vật không kém sự thần bí của Ma Giáo,hỗ trợ hoàn hảo Đầu Ma Cốt tiêu diệt kẻ thù và cũng là 1 tay hỗ trợ tốt cho đồng minh.Sự ẩn hiện của họ làm cho đối thủ hoang mang tột độ.

Lưu ý: TOPIC này chỉ chứa những bài viết mang tính xây dựng, chia sẻ kinh nghiệm về các Class Ma Giáo. Các bạn vui lòng không spam trong TOPIC này.

Hắc phong ma là nuker, sao lại tính sang hoàn hảo vậy AD? Mà cuồng bạo ma là 2b có def trung bình mà kêu nó def thấp, hình như AD viết ngược 2 dòng này rùi...

anhkickngo
06-22-2012, 10:06 PM
nuker cong máu ăn ***** ak. phiên bản VNG cũ tang max tt xong tăng hết ck. Ck là máu của nuker =))

không chửi bậy, hãy là người có văn hóa, tks. Nuker tăng máu chẳng có gì sai, chắc bác chưa chơi nuker bao giờ :)) tăng máu chính là để có thể sống lâu hơn với các skill như xuất huyết hay st Âm, dương, thân(thần nếu theo cách gọi của các bác vn cũ), hồn. Đặc biệt khi thông tin về bản game mới này thời gian deplay lâu vật vã cùng với sl tăng phòng thủ vl.

eddyhoang
06-27-2012, 01:15 PM
=> ma giáo bá đạo =))

Gin91
06-27-2012, 05:41 PM
Tớ sẽ chơi 2b :D ngày xưa cũng chơi rồi hehe nghiền quá đi mất

batis2012
06-27-2012, 06:21 PM
Ối giời ơi,
Săn code cả tuần k đc,

Nản óe

howtokill0ver
06-29-2012, 08:25 AM
xin 1 buff MG cho hỏi về ưu nhược điểm của buff chiến vs buff thuần trên các mặt như train, PK, Quyết
và nếu tăng điểm cho buff thì tăng ntn... đã lâu rồi ko còn nhớ đc gì 9d ngày trc, và ngày trc lại chơi tank nên giờ muốn qua buff magiao1 tại ngày xưa bị buff đập nhiều quá luclam1 giờ muốn theo thử xem thế nào

AiKu
06-29-2012, 04:40 PM
ban nao chi cho minh cach choi haca ma phong cai

sakira01
06-29-2012, 06:37 PM
minh muon choi bulf thuan thi sao minh chua choi dong nay bao gio ngay xua minh tung choi huyet chien ma thoi VNG bay gio nghe don da thay doi nhieu rui ko giong nhu truoc nua ai da choi dong bulf thuan thi chi giao voi co ve dong bulf thuan it nguoi choi nen it nguoi de y den

sakira01
06-29-2012, 06:40 PM
giong minh rui ngay xua minh cung choi tank rui gio muon doi qua bulf choi thu bulf la dong kho pk kho kill dc ai nhung cung kho ai kill dc minh

anthitcho
06-29-2012, 10:08 PM
hắc phong ma chính là 2b magiao3

anthitcho
06-29-2012, 10:10 PM
lam sao de co code bay gio

polshe
06-30-2012, 01:43 PM
MG nu xinh qua

vtc1506
06-30-2012, 01:45 PM
Sau VĐ luôn dành một phiếu cho MG ;))

Southern
06-30-2012, 04:21 PM
http://event.dzogame.com/11/9D/SignPoint/templates/images/templates6.jpg (http://event.dzogame.com/11/9D/SignPoint/GetLink.ashx?code=HoxbegpQ0ZfKlYyNYpcVeg==)
Click dum may ban oi

quangt38
07-04-2012, 11:50 AM
đang phân vân không biết nên chơi tank hay nuker ma Giáo đây???><

thapnhatanhung
07-04-2012, 11:56 AM
click chử ký nhận code day http://event.dzogame.com/11/9D/SignPoint/templates/images/templates8.jpg (http://event.dzogame.com/11/9D/SignPoint/GetLink.ashx?code=w3MdGo/L2gaoLXs0hbqHWg==) Ai thich làm bạn pm yahoo boyprogame1995

thapnhatanhung
07-04-2012, 12:03 PM
http://event.dzogame.com/11/9D/SignPoint/templates/images/templates8.jpg (http://event.dzogame.com/11/9D/SignPoint/GetLink.ashx?code=w3MdGo/L2gaoLXs0hbqHWg==)

aPoCaLiPsE
07-07-2012, 11:20 AM
Chơi Nuker đi ^.^

QuachThienAn
07-07-2012, 11:41 AM
Chơi gì cũng được hết ban àh
Nhưng vấn đề là bạn có đủ tâm huyết và khả năng để đạt được kết quả như ý muốn ko thôi ^_____^

luvangel
07-07-2012, 03:49 PM
MG chơi class gì pro nhỉ ??

kh4nh122
07-07-2012, 05:59 PM
Một vé cho Nuker :D , code đang đc phát trên trang chủ đó mí bạn :)

SDeath
07-07-2012, 11:25 PM
1 vote cho nuker...dù rằng chơi nuker có khả năng thọt rất cao...có chết mình vẫn ham bắn tỉa..:x

hoanghan
07-08-2012, 03:13 PM
ai cho em hỏi Nuker là gì ạ ? sao ít thấy người chơi Huyết chiến ma thế :D

bachnam82
07-08-2012, 10:23 PM
Tớ sẽ chơi 2b :D ngày xưa cũng chơi rồi hehe nghiền quá đi mất minh cung choi 2b. co gi giup do minh nha

bachnam82
07-08-2012, 10:27 PM
Thay bao bay gio tang man tiep co ca cx va ne tranh vat ly lan khi cong. Vay nuker di train cung do vat va von nhi

thjefpro5ef
07-09-2012, 12:36 AM
MG mình chỉ thích chơi tank nhưng hi vọng tank bây giờ không bị đối xử tệ bạc như ngày trước nữa!~

thjefpro5ef
07-09-2012, 10:21 PM
Chưa vào được game cho nên chỉ ngồi ngoài đoán già đoán non cũng mệt thật. Chờ vài ngày nữa xem sao

vanmoiht
07-10-2012, 07:23 PM
Huhuhu, em cho doi bay lau ma ko gianh dc code, mong anh em ru long thuong cho minh 1 cai code di, neu ai co cho minh xin, sdt cua minh la 01882427207. Thanh that cam on! lam on di huhu

vanmoiht
07-10-2012, 07:38 PM
Huhuhu, em cho doi bay lau ma ko gianh dc code, mong anh em ru long thuong cho minh 1 cai code di, neu ai co cho minh xin, sdt cua minh la 01882427207. Thanh that cam on! lam on di huhu

hacphong
07-11-2012, 12:15 AM
tanker : max Cân Lực , Mẫn tiệp đủ mang Vũ khí , sinh lực mang tín vật , quần áo cũng tạm đủ, có thêm buff ngũ khí nữa là đc cả về máu + mana
2b chưởng : chặng đường gian nan , tất nhiên phải tăng trí tuệ rồi , chân khi đủ cầm vũ khí , sl cũng ko cần tăng - vì x2 trí tuệ nên chơi 2b chưởng từ đầu rất mệt
mình thì mới chỉ chơi tanker nuker 2b thôi chứ buff thực ra chưa chơi , chỉ áp dụng từ 2b sang thôi
các bạn nên kiếm chút Linh dựợc cấp 1 2 3 để ăn , lên thêm chút máu mana cho giai đoạn đầu mà đỡ tốn điểm để + vào
quần áo + sinh lực
phiên bản cũ là vậy còn mới có thay đổi gì mình ko rõ lắm Con gà này, tăng điểm như thế nào phụ thuộc vào người chơi. nếu chỉ trian thì tăng max cân lực, nếu pk thì tăng mẫn tiệp nhiều hơn. đó chỉ là 1 ví dụ thôi. ở sever My tôi cầm con Nuker Hwkhong 4 tăng 120 diểm tri tuệ đã là nỗi khiếp sợ của tanker roài

ozlatan
07-11-2012, 04:41 AM
minh cung choi 2b. co gi giup do minh nha
minh cung choi 2b nuker ma hk bik train co bi phan biet doi xu hk

TriDungPr0
07-11-2012, 12:21 PM
Tình hình là đang cần 1 chuyên gia làm 1 bài viết thật tỉ mỉ về cách build Huyết chiến ma >:), 9D mình cũng đã chơi rất lâu r và nếu tính tới bây giờ thì lúc đó còn nhỏ nên trình hiểu biết k = bh chơi chủ yếu là tự tìm hiểu và chả lết lên 4rum bao giờ (đúng hơn là k biết 4rum là cái gì =]]) nên bh rất cần người viết 1 bài tham khảo để dựa vào đó có thể tìm ra hướng đi cho mình :D

khanhbato
07-11-2012, 01:21 PM
1 phieu cho Dai Ma vuong luclam3

buatiecmau
07-11-2012, 03:21 PM
kinh nghiệm chơi buffer cho anh em nào chưa biết những ai biết rồi thì mình xin nhận gạch nếu cảm thấy không đúng

buffer theo lý thì có thể chua là 3 loại sau:
1 solo buff (tank-buff): cách thức nâng điểm ngũ khí của kiểu này là chú trọng vào sức mạnh, khi max sức mạnh bạn có một lượng kha khá lực tay và phòng thủ vật lý, trong khi đó không + vào sinh mệnh và trí tuệ chỉ + đủ dùng ngọc, bạn chỉ bổ sung chủ yếu vào mẫn tiệp đủ để sử dụng vũ khí và một ít nội lực cho đủ dùng skill thực tế chí là chỉ cần đủ dùng ngọc. kiểu build này khiến người chơi có thể thoải mái solo cả ngày mà không bao giờ phải lo lắng (tránh xa mấy con quái gây damage khí công) lượng sinh mệnh tuy yếu ớt xong có thể bù đắp được phần nào từ các item nâng cao sinh lưc sinh mệnh. đây là hướng đi rất tốt cho những ai không có $ bạc và thời gian chơi game. khi việc vào game khó kiếm pt, tại sao phải pt khi chính bạn đã đây đủ như 1 pt ^^ bạn chính là tank cho
mình và cũng chính là buff. việc chiến đấu thì mình nghĩ nên gạt qua một bên. vì đi ra đường ai cũng có thể kết liễu được bạn. bạn
chỉ rất giỏi bắt nạt mấy con quái vật ở bãi train thôi ^^
kiểu build này có danh hiệu là "nữ hoàng solo" ^^

2 - thuần buff: kiểu build này khiến người chơi rất phụ thuộc vào pt, mình từng chơi như thế, mình + chủ yếu vào sinh mệnh và nội
lực, sức mạnh và mẫn tiệp vừa đủ cầm vũ khí các chỉ số khác + vừa đủ đeo ngọc. kiểu build này khiến bạn không khoe nhưng để tiêu diệt được thì cũng khá mất thời gian, kiểu build như thế này bạn rất khó luyện cấp item chủ yếu là đi xin hoặc mua = $ mặt. nhưng khi tham gia chiến đấu bạn sẽ thấy thực sự dễ thở khi sử dụng skill một cách phù hợp và còn dư nhiều thời gian để hỗ trợ đồng đôi.
cách chiến đấu của thuần buff chủ yếu là đặt bẫy và bẫy đây cũng là lý do bạn phải + cào nội lực do skill này tốn khá nhiều
nội công để có thể đặt được nhiều và liên lục để có hiệu quả cao nhất.

3- buff - chiến: có vẻ hơi mơ hồ.. xong các bạn có thể thấy buff có skill gây sát thương khí công, không tâm thường đâu cũng có
thể coi là đủ dụng, thích họp cho các cuộc hỗn chiến, bắn tỉa. đặc điểm rất yếu ớt, mình cũng chưa thấy ai dung kiểu build này.
xong có vẻ khá là triển vọng
chủ yếu + vào trí tuệ, nội lưucj + đủ xài không cần nhiều quá. sau đó bạn có thể chọn là + vào mẫn tiệp hay sức mạnh thì tùy.
mình thấy nên + vào mẫn tiệp.
kiểu build này giúp bạn chiến đấu một cách ngoan cường với cả nuker và tanker. xong mình cũng chưa thử. kiểu build này chỉ là trên lý thuyết

lehoangthai210
07-11-2012, 05:06 PM
Huyết chiến ma nâng điểm và skill như thế nào hở các bác??? em mới chơi lần đầu @@

buatiecmau
07-12-2012, 01:29 PM
game không có nâng điểm skill.
bạn có thể học skill tại NPC chức trách Huyết chiến ma.
sau đó kill của bạn sẽ mạnh lên khi bạn sử dụng nhiều, mỗi thành của skill cận phải được rèn luyện mới có thể vườt qua và nâng cao sức mạnh của skill đó

ZzShockzZ
07-13-2012, 03:39 PM
giong minh rui ngay xua minh cung choi tank rui gio muon doi qua bulf choi thu bulf la dong kho pk kho kill dc ai nhung cung kho ai kill dc minh ban pro vai nhỉ

ZzShockzZ
07-13-2012, 03:46 PM
hắc phong ma chính là 2b magiao3 HPM là nuker mà =.=

ZzShockzZ
07-14-2012, 10:32 AM
tanker có phải là HUyet Chien Ma ko nhỉ

vic_duong
07-15-2012, 02:49 PM
tanker thi build vao cân lực ở cấp thấp nhé đề train cho nhanh sau này build vào 1 ít váo sinh lực và nhanh nhen
nuker thì build vào mana nhìu vi mana tặn dame của chưỡng
buff thì k choi k bik
còn riêng @=2B cái này tùy theo máy bạn theo tank hay theo buff hay theo nur thui
thường mình thấy là theo cả 3 vì vậy build đều cân lực.mana.và sinh lực
theo phien ban cu của vinagame thi buff là vô đối vì skill rất dzữ sau này nghi cung ko bik nua
mà cũng ko bik dzogame ra sao
AE thấy chổ nào sai thì chỉnh lại cho AE MG tham khảo nh31

mrphonglucky
07-17-2012, 11:17 PM
nhân vật nữ Ma giáo đẹp vãi @@luclam1

boabon19
07-19-2012, 01:31 AM
Minh` lan` tien choi CLTB minh co' 1 thac' mac' la` neu' choi theo duong` 2b thi` se~ co' 1 skill danh' gan` va` 1 skill danh' xa vay thi` neu' muon' danh' gan` thi` cam` vk quyen` con` muon' danh xa thi` fai? doi? vk cuong hay sao ? Thanks nhieu` !

nnctacah
07-20-2012, 08:35 PM
mấy bạn cho minh hỏi mấy thuật ngữ "nuker tanker 2b " là j mình ko hỉu

huyetmatrathu
07-21-2012, 01:02 AM
Các bác nói nhiu` lm` j` cho mệt.
Cứ chơi ui` khắc bít!
Còn sv mới nữa mà:))

Diệp Thiên Lạc
07-23-2012, 09:57 PM
các bác cho em hỏi 2b có mấy dòng nữa? và cách nâng point khi lên 1 lv ntn? xin chỉ giáo :D

Liz
07-25-2012, 06:00 PM
Cho mình hỏi 1 chút là, mình để ý thấy điểm vẫn tăng như bản cũ của VNG đúng không nhỉ http://emoticoner.com/files/emoticons/crazy-rabbit/dunno-crazy-rabbit-emoticon.gif?1292793767

vincenk
07-25-2012, 06:54 PM
mấy bạn cho minh hỏi mấy thuật ngữ "nuker tanker 2b " là j mình ko hỉu

Tanker(Huyết chiến ma): là dòng chuyên đánh cận chiến, phòng thủ và sinh lực thường cao hơn các dòng còn lại.
Nuker (Hắc phong ma): là dòng thiên về sử dụng nội công, chưởng tầm xa, gây sát thương lớn nhưng lại có khả năng phòng ngự rất yếu.
Healer (Quỷ hồn ma): chuyên hồi sức cấp cứu và làm nhiệm vụ buff cho tổ đội.
Hybrid hay 2B (Cuồng bạo ma): tinh thông cả chưởng pháp và đao pháp, bên cạnh đó còn biết thêm chiêu buff, nhưng do biết quá rộng nên không thể chuyên bằng những dòng thuần được, nhất nghệ tinh nhất thân vinh mà ^^

quataongon
07-25-2012, 07:12 PM
anh em choi MG theo minh nghi nen chon 2 dong la HCM va HPM.................^^

phongka
08-13-2012, 03:00 PM
Chọn HCM Đi dễ đánh nhất!

cuulongtranhba1987
08-16-2012, 09:00 AM
ai chi cach lay code voi tks

hunglit
10-02-2012, 11:44 AM
Bản này mình thấy ko tăng nhiều MT thi` dễ ngủ lắm nhất là với dòng Tanker + đồ đạc def ngon 1 tý thì k phai nghĩ , cuc. trâu lun
minh + poin CL ho*N MT Khoảng 30 điểm? la ngon , neu thấy ít máu thì + vảo SL cho trâu bò thêm ^^

thongca138
01-22-2013, 12:55 PM
quần áo + sinh lực
phiên bản cũ là vậy còn mới có thay đổi gì mình ko rõ lắm

nuhiep19
04-18-2013, 08:39 AM
Dzo bây giờ khác xưa, max MT, rời đến CL, còn lại SL, quần áo full H4, banner full cờ..... vầy mới chống đỡ nổi

longnhong
09-03-2013, 04:05 PM
Mấy bạn cho mình hỏi mình lỡ chọn huyến chiến ma rồi có đổi sang class khác đc ko. Mới ngọc đổng à